Niềm vui đầu năm .

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi asay, 1/2/14.

1. asay

asay Member

Thích đã nhận:
    64
    Hôm nay (mùng 2) em đi gác cu & bắt đc con bổi đầu tiên trong đời . Một khởi đầu thuận lợi cho em tập tành chơi gáy .
    Từ lúc treo lụp 7h30 đến mãi 11h35 mới bắt đc em nó , mừng quá em lo gỡ ra mà quên cả chụp vài tấm làm kn cho chiến công đầu. Về đến nhà thằng cháu nó nhắc mới nhớ .
    Và đc vài pô đây các Bác xem sơ dùm em nó coi có tốt ko ạ vì con nầy nhất quyết em để lại nuôi làm kn .

Xin cảm ơn các Bác trước .

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    giọng tiểu thúc gắt, hơi hám có, ...mã lửa chim dữ đây, chân ướt mỏng manh chim này tuy tơ, nhưng nổi lên muốn xuống cũng khó, hạn chế là chơi bền bỉ cần có nước cho em nó uống, chim chân khô tuy bền thiệt nhưng dùng nó k nương chỉ vài mùa là xg k thể vực lại như cũ, cườm lửa dữ thiệt, trường chim nữa chứ loại này chiêu thúc gì dai nhách luôn..chúc mừng cụ

Last edited: 2/2/14
  3. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Cụ phi nói về con cu này mâu thuẫn quá! Theo cụ nói thì tóm lại không đạt... Vậy là ok! Còn tùy gia chủ thích thì cứ nuôi chơi cũng không sao! Chúc vui.

thanhjjk, thaomai, cucuom and 4 others like this.
  4. tanhatlam

tanhatlam New Member

Thích đã nhận:
    8
    Qua hình thì ko thể đánh giá hết được đâu nhưng trước tiên theo quan điểm của con thì cu nhảy lụp đá mồi thì thường là cu hay có tố chất giữ lại nuôi, còn sau này nó hay như nào thì đó lại là vấn đề khác nữa, bẫy được chim vậy là quá tốt rồi chúc mừng cậu. hihi

thanhjjk, thaomai, cucuom and 5 others like this.
  5. cugaychiemhoa

cugaychiemhoa Active Member

Thích đã nhận:
    107
    đầu năm đã túm được em bổi rồi tốt quá còn gì được em bổi nuôi là được không cần biết có ra gì hay không cứ nuôi đã

thanhjjk, cucuom, hahai and 3 others like this.
  6. baoloan

baoloan Member

Thích đã nhận:
    27
    xin chúc mừng bắt đuọc con cu đầu tiên. có bổi bắt là ngon rồi, chim hay dỡ tính sau

thanhjjk, thaomai, cucuom and 5 others like this.
  7. thaomai

thaomai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    216
    Chúc mừng bạn đã có con bổi đầu đời, bắt được bổi thì được gọi là đỉnh cao của niền đam mê chơi cu gáy.

8. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Chúc mừng bác , cứ nuôi bổi đầu tay đã ai nói gì kệ miễn nó làm ta vui là hạnh phúc rùi, mà hạnh phúc nhân ba lận vừa bắt được bổi lại bổi đầu tay cộng thêm đầu năm nữa chứ