niềm vui ngắn ngủi T_T

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi thucnguyen, 11/2/11.

1. thucnguyen

thucnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    416
    em đúng là một người hem có dueyn6 nuôi gà khét hichic hôm bữa một em mái vừa ra đi mới 3 hôm trước bắt một em mái về chưa kip cho em nó lên chào hỏi anh em trên gai đình abv đã ra đi típ mong anh em chia bùn cùng em huhuhuhu
    Mấy anh cho em hỏi lun rằng ag2 bị đi ĩa phân màu xanh bị sàu bọt vậy bị bệnh gì ah làm sao đây.........................................

Last edited: 11/2/11
    quachnguyen and thaituqd like this.
  2. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Vạn sự khởi đầu nan!
    Chúc bác sớm có gà đẹp, theo đúng ý mình.

thucnguyen thích bài này.
  3. ga_dieu_chop

ga_dieu_chop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Vì niềm đam mê gà kiểng hãy cố gắng lên em. Thất bại là sự bắt đầu của thành công đó em. Chúc em trai mai mắn lần sau.

Phúc Gà Chóp and thucnguyen like this.
  4. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    mùa này gà dể nhiểm bệnh, trước tiên là bạn ngưng chuyển gà mới về, nên mua thuốc sát trùng và vệ sinh chuồng cho sạch sẻ rồi từ từ hả chuyển gà mới về, và quan trọng vẫn là con gà mới bắt về phải khỏe mạnh, ko có ủ bệnh!

quachnguyen, soya, thaituqd and 2 others like this.
  5. trihuynh

trihuynh Guest

Thấy vườn cây (ở 1 topic khác) của thucnguyen trồng trên sân thượng xanh tốt => thucnguyen phải bỏ rất nhiều công sức để chăm sóc, về gà chắc thucnguyen cũng bỏ công sức chăm sóc không kém gì vườn cây vậy mà 2 con gà đã ra đi. Có thể do bệnh từ trước khi mua về, nhưng ở đây tôi muốn lưu ý thucnguyen 1 vài điều: Gà nuôi trên sân thượng ban ngày thì nhiều nắng nóng, ban đêm thì nhiều gió nếu không che chắn tốt bằng vật liệu cách nhiệt vào ban ngày và để cho gió lùa vào ban đêm thì gà sẽ rất dễ bị die, tốt nhất là nuôi trong phòng tương đối sáng và mát, mỗi sáng cho gà phơi nắng 30' là ok, về nước uống thì nên để thường xuyên để gà uống theo nhu cầu, bảo đảm nước phải sạch và được thay mỗi ngày, dụng cụ đựng nước phải đủ rộng và đặt nơi sao cho gà có thể thò đầu vào uống dễ dàng. Đôi khi cho gà ăn thức ăn bị mặn gà cũng dễ bị die (nên mua thức ăn của các nhà máy có uy tín, nếu cần có thể pha thêm bắp xay vào cho giảm nồng độ muối dư có trong thức ăn). Chúc thucnguyen được suôn sẻ ở lần nuôi sau.

6. thucnguyen

Thích đã nhận:
    416
    dạ cám ơn kinh nghiệm quý báu của anh đã chia sẽ cho em út em xin ghi nhận ah đúng là em chưa có sát trùng chuồng trai khi băt gà mới về cám ơn anh rất nhiều

dạ em cám ơn anh đã chia sẽ kinh nghiệm em mau cám trứng dành cho chim cho ag2 anh av2 em cho gà uông vitamin b1 em chỉ cho gà mới vào um' đèn thôy ah nhưng không hiểu sao em nó vẫn ra đi chuồng của em chưa có cái làm cách nhiệt chắc thời gian ngắn tới em sẽ bổ sung thêm một lần nữa xin cám ơn anh

7. hai_nikita

hai_nikita Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    chia buồn cùng e hen . gà con mới về ko nên cho ăn nhiều thức ăn lạ và uống nước phải sạch em àh

8. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    cu thực ko có duyên nuôi màu khét rùi. mai mốt có khét đem qua a nuôi cho. hehehe. chia buồn hen e trai.

9. truong.dn

truong.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,041
    Tiếc wá ! con khét đó a đổ đc có 1 con đó T. mà Ko hẳn là không có duyên, theo a thì e nên xem lại cách chăm sóc và khâu chuồng trại của e, vì e nói con này là con thứ 2 die rồi.

F.TORRES and thucnguyen like this.
  10. nguyen dinh loc

nguyen dinh loc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    gà bạn có thể bị thương hàn rồi. bệnh này cũng gần như dịch tả. đi rất nhanh. không có thuốc đặc trị.

11. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Chia buồn cùng bạn ,gà TC thì ae mình ai mà k cưng...mấy em nó "ra đi" mình cũng đứt ruột...khi bắt gà hết sức cẩn thận...xem đàn gà có biểu hiện gì k rồi hẵn bắt...vì mình gặp trường hợp như bạn...4 em mái khét gửi từ Tân Châu lên ra đi sạch sẽ...mấy em nó bị thương hàn..chết từ từ..:crying::crying::crying::crying::crying:

thucnguyen and F.TORRES like this.
  12. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    mình cũng từng trải qua cảm giác này. bắt e nó về rất thương yêu mà nó die thì nỗi đau ko thể tả. con khét nhà mình 4 tháng hơn mà còn die. đau gấp trăm ngàn lần nè huhuhu

13. thucnguyen

Thích đã nhận:
    416
    da cám ơn anh em đã động viên em trong lúc buồn bạ bế tắc này đễ làm vơi đi nỗi buồn........một lần nữa xin cám ơn những lời động viện của anh em dành cho em và những kinh nghiệm quý báo của anh em dành cho em trên con đường vươn tới niềm đam mê CÁM ƠN ....Cám ƠN rất nhiều

F.TORRES thích bài này.