Niềm vui nỗi buồn của những người đá gà

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi @gatre, 12/9/11.

1. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    Đọc cái link này tự nhiên tui nhớ đến những kỉ niệm vui buồn trong cuộc đời chơi gà của mình.

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/09/hon-100-canh-sat-vay-bat-truong-ga-canh-tru-so-cong-an/

1/ Một lần đi đá gà dưới Tân Bình, chuẩn bị thả gà CA ập vào bà con chạy toán loạn tui vữn bình tĩnh đi ra dù có bị CA chặn lại hỏi vài câu nhưng vữn "bình an vô sự" vì lúc đó tui mặt quần tây áo trắng,bỏ thùng rứt lịch sự không có dáng vẻ gì của 1 thằng đá gà (đang giờ hành chánh bỏ ra đi đá gà muh,hohoho.....)

2/ Một lần nữa đi với mấy thằng bạn xuống Gò Công đá gà,xe gửi ở ngoài fải lội bộ vào sâu trong vườn sát fạt,đang say máu đỏ đen thì CA xuất hiện súng nổ vang trời,mạnh thằng nào thằng đó chạy.Lúc đó tui mới biết thế nào là tay chân cuống cuồng,biết chạy mứt dép là gì.Nghe tiếng súng nổ mà dek biết từ hướng nào????tự hỏi có khi nào mình "trúng" giải 1 viên kẹo đồng hôn????khakha......thiệt tình là chưn tay run thiệt nhưng vữn fải chạy,băng ruộng mà chạy,lúc chạy ra lộ chui dzô quán nước ngồi nghỉ mệt + theo dõi tình hình nhìn xuống thấy mứt đôi dép.Hôm sau fải đưa mấy xị cho thằng em nhờ nó lấy xe ra giùm,khakha

3/ Một lần khác đi đá dưới Q.12 ở một bãi VLXD,đang băng cựa thì thằng bán gỏi bò tự nhiên thò tay vào thùng gỏi móc đâu ra cây súng bắn cái "đùng",CA như từ dưới đất chui lên cả đám không kịp nhúc nhích.Kinh nghiệm từ này về sau cứ thấy mấy đứa bán vé số hay buôn thúng bán gánh lạ lạ lọt vào "vùng cấm địa" là tức khắc "khám nghiệm tử thi" hoặc sờ nắn hiện vựt tụi nó liền,tụi nó lựn hàng nóng trong mấy cái gánh không đó bà con ui,khakha.......

Nói chung còn rứt nhiều nhưng đó là 3 kỉ niệm tui nhớ nhứt,ae có chuyện dzui buồn gì dính đến CA trong cuộc đời ôm gà đá của mình thì thoải mái "trút" vào đây nghen. Thén-kiều!!!!

Last edited by a moderator: 13/9/11
  2. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Tin cập nhật hùi sáng tui mới đọc được, mà công nhận trường gà này hoạt động gần Công An mà cũng ì đùng, gặp mình mình ớn lém. Cách nay 1 tuần, là hôm chủ nhật tuần rùi, về quê vợ chơi, gặp ông cậu vợ rủ nhậu, được 3 mớ mấy cậu cháu gồm 9 người ôm con gà của ổng đi làm vài chai giải trí chơi. Tính chiến này mà gà ổng ăn 1 cái nữa là năn nĩ ổng mang về liền (Tiền án: 5 độ win). Vừa cáp xong, băng cựa vào, chưa kịp thả gà thì..."Công an tụi bây ơi...Bỏ của chạy lấy người". Có được chừng hok tới chục công an mà làm náo loạn cả khu vườn của ông chứa đá gà.
    Mất con gà tiếc ơi là tiếc...huhuhu

tuan ga, phanthi, killert113 and 12 others like this.
  3. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Hưởng ứng topic của bác gatre nè:
    Một lần ,tui cùng ông bạn đi đá gà hàng sáu ở Lợi An,thả gà đang giao đấu ,bạc phóng rần rần,.Chợt nghe súng nổ,hai chú cháu mạnh ai nấy chạy,bay qua hàng rào chạy một khoảng năm sáu trăm mét ,gặp nhà liền chui vào nhảy phóc lên võng nằm đưa tòn ten.Tội nghiệp dân quê nhiệt tình mến khách,nên khi công an trờ tới chỉ hỏi qua loa,chủ nhà nói em ở thành phố về chơi,mừng thoát nạn.Vợ chồng chủ nhà cũng quen nên dọn cơm mời ăn cho bằng được.Ở quê ngồi trên ván ăn cơm là thường,tới hồi thấy vợ chủ nhà sao mà kg ăn cơm cứ tủm tỉm cười hoài.Trời ơi!Bay qua hàng rào quần rách đáy cả gang tay mà kg hay!Xấu hổ muốn chết!Hên là bây giờ có quần lót ở trong chứ kg phải như mấy ông hồi xưa chắc là khoe của trời cho rồi!

4. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    E thì không bị thằng bán gỏi bò như bác đâu mà nó bán bánh bò bánh tiêu + thêm thằng thợ điện nữa và 2 thằng xe ôm nó tóm được mấy đứa. Hên cho E là chỉ mất mỗi đôi dép lào ở Q12, chạy xanh cả mặt mài. Nghĩ tới vẫn còn run.

tuan ga, phanthi, nhuuyen and 7 others like this.
  5. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    cách đây 7-8 tháng thằng bạn có con gà tre điều 1kg05 ăn đc 5 cái ,cái thứ 6 ăn dưới KCN Tân Bình vừa ăn cái đó xong thằng chủ trường "làng" trả 5 chai nó hổng bán (vì nó ăn cái đó là cái thứ 2 ở dưới,ăn xuất sắc).Chừng tuần sau tui &2 thằng nữa với thằng chủ gà là 4 ôm xuống khu Đồng Diều q.8 "cảo" tới đó thấy hổng ổn tui với thằng kia ngồi quán nước bên hông xem fó mặc cho 2 thằng kia lên cựa thả gà,vừa buông đuôi thì CA ập vô cả đám bỏ chạy tui ngồi trong quán nước còn kịp nhìn ra thấy con gà mình đang làm con kia 1 lớp tự nhiên thằng CA lao vô chụp cổ lấy cục gạch táng 1 fát vào đầu nhảy đành đạch luôn,thiệt là ác nhơn quá,khakha.........thằng bạn tiếc con gà đứt ruột luôn

nhulai, tuan ga, phanthi and 10 others like this.
  6. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Mấy bác cứ kể chuyện này mãi là e muốn chạnh lòng chiến sĩ luôn, định ôm gà đi đá mà nghe tới công an sao ngán quá hà.

7. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    hưởng ứng nè,thời sv đá bên q10 bị ca bắt về phường, tui nói tui là sv đi học về thấy đá gà vui quá nên ghé xem (vì còn mang theo cập),nó tin ngay, thà về.1 lần đá bên gv, thấy CA vào sợ thấy mẹt nhưng ko thấy thèn nào bỏ chạy hết, lạ quá, đứng lại luôn,thì ra là quen mặt hết rùi,pak CA vào đá luôn,thế mới vui, pak ấy cũng bk khu đó luôn.hehehe...làm hết hồn....1 lần đá ngay quê tui bị CA xã lùa,mà tụi này lại là hàng xóm,bà con, bạn bè...nên tui cứ bình chân như vại xem thèn nào quăn tiền ờ đâu....xã đi hết thì tui đi lượm lại cho mấy thèn trong chuồn,làm qua ngày sau nhậu thấy tía luôn.(đá phá lấu vui ko hè nhe ae)

thaituqd, tuan ga, phanthi and 7 others like this.
  8. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    mấy tuần nay sao mấy ảnh làm wa trời luôn mấy anh ơi !!!!!!!!! tuần trước ở dưới chỗ e mấy anh công an xã thì thân wa rồi ko gì pải lo !!! ai ngờ mấy anh ở dưới huyện lên bán bánh bò bánh tiêu, bỏ cần xé xuống cha mẹ ơi toàn kẹo đồng ko hà. bốp bốp " e đi với 2 ông cậu mà tới nước đó ko cậu cháu gì hết mạnh ai nấy lủi' đang bận quần tây đàng hoàng, trên đầu còn đội nón bảo hiểm nữa!! e làm 1 phát đùng xuống sông bỏ lại đôi dép, lột nón bỏ luôn mới wa sông nổi, thê thảm wa trời. vẫn còn mai hơn ông cậu em bị hốt ngủ 1 đêm trong nhà đá nữa !! cũng mai là nhanh chân ko là phen này bị 1 vết đen khỏi tốt nghiệp rồi !!! phen này chắc bỏ nghề 1 năm wa , tốt nghiệp xong tính tiếp !!!!!

thaituqd, nhulai, tuan ga and 6 others like this.
  9. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    cho góp vui tý nha anh @GATRE lúc e còn học phổ thông một lần đi đá gà đang lên ôm gà ông bạn lên cựa xong chưa kịp gì hết mấy ảnh ập vào mạnh ai nấy chạy còn mình thì ko thể bỏ con gà trong khi e nó đang đeo cập kiếm nhật.....chỉ biết cắm đầu chạy may là thoát nhưng xui là chạy quá hụt hơi vấp té ăn nguyên cây cựa e nó vào dùi ẹc ẹc lết dc về nhà nằm một dống hơn 10 nagỳ mới cà thọt đi lại dc....
    chứng nào tật ấy các anh àh mê gà ko chịu nổi lại lân la vào chơi thì lại bị lùa vui nhất là ông bạn hoảng quá ko biết chạy đi đâu vì lần đầu đi mà thế là trèo lên cây nhãn mấy anh vào thấy chạy tán loạng chỉa súng bắn chỉ thiên cái ầm ổng la lên chết e rùi rớt xuống đè a CA luôn hjjjjjjjjj(ổng kể mà cười ko chịu dc)cũng may là chỉ bị vào cơ tay chứ ko bị gì.
    thêm luôn một chuyện này cách nay cũng dc 4 năm rùi ông ba tỷ cũng bị bắt miết riết quen mặt nhưng cái nghiệp đá gà ko bao giờ bỏ dc và cũng có nhiều kinh nghiệm trong việc bị truy đuổi hjjjjjjjjjj ngày đó ổng và mấy anh em bên mình đi đá gà khu miểu ông tà,mới làm dc vài độ thì công an xã tới dí mạnh ai nấy chạy mình thấy ông ba tỷ chạy băng ruộng tay vẫn ôm cặp nách con gà mình cũng ban theo ổng vừa chạy vừa nói để ý tụi nó nếu nó chạy chậm lại thì mình cũng chậm lại để thở nó mà nhanh thì mình đua thiệt lẹ nha....cuộc chạy băng ruộng té lên té xuống sợ muốn chết mà nghe mấy anh công an hô ông ba tỷ đứng lại.....ổng cũng đáp lại với hơi thở hì hụt.......mày ko đứng thì sao tao đứng dc.....nghe câu ấy mà mình cũng muốn cười....thiệt là đá gà trong wê ớn quá...cám ơn chủ đề của anh

10. dunlup

dunlup Member

Thích đã nhận:
    13
    cho em ké tí cho vui bửa 2t9 đang ôm con ga cho ông cậu băng cựa . ko biết thằng nào nó la làng CA vứt con gà chạy bỏ mẹ hơi hỏi tụi nó CA có lấy xe ko .nó bảo ko có CA thế là mất con gà . mà cái tật đá gà ko bỏ bửa chủ nhật đang coi 2 con gà đang đá quyết liệt tự nhiên thằng ngồi kế bên nó móc cái còng số 8 làm cái bặp vào gốc xoài thế là vào xã ngồi tới tối nó phạt 2tr rồi về khỏe re ./.........thiệt là xui wa đó mà

nhulai, huaquoctoan, tuan ga and 8 others like this.
  11. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    Cuộc đời chơi gà của e cũng nhiều phen khốn nạn với các bác chèo, có 1 lần mà giờ nghĩ lại em cũng phải phì cười. Lần đó tụi e xuống Biên Hòa chơi đang đá thì bị phục kích, đá cũng nho nhỏ thôi lúc về đồn có bác kia trg khi ngồi chờ tới lượt lấy lí lịch, lời khai đang ngồi cạnh bác CA tự nhiên cả đám nghe "tất cả im lặng để đại ca nghe điện thoại" thầy bu ơi, thì ra đó là nhạc chuông đt của bác ấy =)) làm cả đám buồn cười quá mà kg dám cười lớn phải lấy tay bịt miệng lại, báo hại thằng nhỏ cuống cuồng móc cái đt ra tắt cái rụp kg dám nghe luôn, híhhií

12. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Cũng có câu chuyện vui. Có thằng ở xóm, thấy người ta xách giỏ gà đi đá chạy ngang nhà, liền năn nỉ ba của nó cho mượn xe máy để chạy theo coi và đá hàng xáo. Lúc tới điểm tập kết đá gà, anh này cẩn thận quay đầu xe máy đế có động là dzọt. Không ngờ công an dí thật, anh này hoảng quá bỏ chạy. Chạy chung với ảnh là một ông kia cũng đi đá gà. Tưởng bị CA dí, ảnh càng cố chạy nhanh, ông kia mệt quá vừa chạy vừa kêu "từ từ anh ơi, tui cũng chạy như anh thôi" hehe. Vậy là bị ông già nó chửi cho một trận vì cái xe bị công an giữ, phải đi chuộc ra.

tuan ga, sieuthiga, phanthi and 9 others like this.
  13. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Mình thì hôm bữa nhờ cái tật làm biếng mà thoát nạn ,hôm đó mình ôm con gà tre úa đi đá mới ăn xong thằng bạn kêu mày đi ra ngoài gửi con gà đi rồi vô đá hàng xáo tiếp mình cũng tính vậy nhưng khi đi ra vì thấy đường mưa sình lầy dơ quá nên mình về luôn thằng bạn ở lại khoảng 1h sau bi công an dí chạy quá trời về nó kể lại mà mình thấy thoát nạn hên quá hihihihihihi

14. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    Cái trường gà này bị phá em nghĩ các bác CA phường kế bên cũng kg hay biết gì vì mấy bác ấy đã đc chủ trường vỗ béo hàng tháng nên đâu còn hơi sức mà dí với chạy. Cũng có thể các bác CA có hùng hạp trg đó nữa, hỏi bác @ biết ngay bác ấy có thằng bạn làm hình sự mà đá gà bão táp, e đã tận sở thị đôi lần choáng váng luôn.

Last edited: 12/9/11
  15. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    hehehehe ! tháng trước đi vô đây đá gà tre nè ! làm ăn lộ liễu quá mà ! bữa 9/9 mấy đứa em hẹn kiu lên tp đi vô đó đá mà tự nhiên ko đi..hên ghê....trong đó đá lớn quá sao ko chung chi cho mấy anh trên kia nhỉ ! kết quả cuộc truy bắt nè.........89 em bị bắt ! trong đó có 3 thằng giám đốc 1 già 2 trẻ chuyên về xăng dầu ! 4h50 phút chìu hôm đó 3 thằng đều đi về..cái giá phải trả cho 1 em giám đốc là 10.000 usd/em !!!!! rát quá mạng ! tại vì mấy anh bên hình...dọa sẽ truy tố nên 3 anh giám....sợ quá chung lun...bữa hum đó đi theo 3 ảnh là em cũng mệt roài ! hihihihihihi......ác nhất là 3 con mẹ bán bún riêu,mì gói...bữa đói bụng ăn 1 tô nó tính 30k ! hic hic vừa thua gà vừa tốn tiền rát quá ! hihihihihiihihi

16. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    hổng fải cười cái dụ rách quờn đâu ông ơi,có khi thấy ông đóng nguyên cây "chốt" nhật nguyệt lại chỉ thiên thấy lạ nên chị ấy khoái cười tủm tỉm đó má ơi!!!!hohoho

đá ở fường mấy????sao hổng gọi cho tui dzô thăm cơm pa????khakha

nó tổ chức cho ngta đá luôn chứ đá gì,khakha.....nó mới qua khóc lóc rồi bắt con gà vàng 2kg6 của tui roài sono ơi,chơi với nó sướng cũng có mà khổ cũng có.

ai nói????chi đậm nữa là .Có điều anh chi cho thằng fường thì thằng quận nó bắt,anh chi tới quận thì TP nó bắt,nói chung kinh doanh cái lĩnh vực này là fải biết chập nhựn cảnh "cá nằm trên thớt".Nhưng có 1 kịch bản chugn là rất ít khi tóm đc thằng chủ trường,chắc tụi nó đào địa đạo sẵn nên có động là.......alê biến,khakha

tuan ga, phanthi, truongsumo and 5 others like this.
  17. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Ba môn phối hợp luôn. chạy nước rút 100m, chạy vượt rào... bơi tự do, kaka

nhulai, tuan ga, tregia and 9 others like this.
  18. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    chốt nhật nguyệt chỉ thiên mà đâm nghiệt thì đối thủ không chịu chạy đâu!ha ha,mấy thằng chèo ở đường cây sung cũng tếu lắm,có bữa nó xuống bắt ngay tại trận nó dí con gà đang nhảy lên còn nguyên cặp cựa,nó cầm cây gậy dân phòng đánh ngược lên như là đánh gôn vậy đó ,hijjj,nó không bắt người,bắt gà về nhậu thui,băng cựa trong hẻm,mang ra đường đá,thấy nó thì trọng tài ,và người thả gà bỏ chạy,người hàng sáo,người xem(người lớn, trẻ nhỏ, ông già..),thì giải tán.,đá 2:1 mà,hình sự dí làm gì cho mệt,đá lớn là lên phim với nó liền!, có độ đá 1 chai thui mà la rần rần như cái chợ vậy!

nhulai, huaquoctoan, tuan ga and 3 others like this.
  19. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    Theo tình hình được biết, do có sự thay đổi nhân sự lớn trong bầu cử chính phủ vừa rồi, có vẻ ban lãnh đạo mới không thích đá gà cờ bạc nên thời gian tới có thể xảy ra tình trạng này nhiều ! Các ae cũng chớ nên tụ tập những nơi cố định, đông người !
    Tuy nhiên, mình chỉ thắc mắc một điều là tại sao mấy bác nhà ta không tập trung vào những vđề nghiêm trọng hơn như mãi lộ, tình hình tội phạm gia tăng đến nỗi cần có sự ra tay của các "Hiệp sĩ đường phố" ???
    Nếu nói cờ bạc là nguồn gốc phát sinh tội phạm thì cũng không đúng lắm vì thu nhập bình quân của người dân không còn thấp như trước mà "bần cùng sinh đạo tặc nữa". Vđề ở đây là vẫn tồn tại những suy nghĩ cố hữu đối với việc đánh bạc.
    Mong rằng các bác tham khảo cách quản lý của một số nước bạn để sớm hợp thức hóa việc đánh bạc, thế là tiện đôi đường

tuan ga, phanthi, truongsumo and 2 others like this.
  20. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    dân đá gà mà chạy CA thì cỡ mí anh Usain Bold,Michael Phelps hay Vũ Văn Huyện nhà mình quăng dzô cũng fải ngửi khói,hohoho......nhiều khi tự hỏi mình đã làm điều đó ntn????súng nổ cái "ùm" là ae ta chạy........chạy băng đồng,chạy vượt rào thậm chí nhảy ao,bơi hồ gì mình cũng chơi ráo,nhanh gọn lẹ,khakha

mấy lần dzìa miền Tây chơi nghe người quen nói một số tỉnh ở dưới giờ CA mà bắt đá gà là mí ảnh chơi trò cân kg tính tiền fải hôn bà con????ai biết xác nhựn giùm tui cái coi,nếu đc thì cập nhật giùm cái giá hôm nay Thủ tướng CP niêm yết bao nhiêu VND/kg/người????để biết mốt trc khi xuống miền Tây đá gà tui đi "diet" hohoho

gà ngta càng đá càng đâm còn gà này càng đâm càng đá hen,khakha

Last edited: 13/9/11