NL cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi minhsonDJ, 14/9/07.

1. minhsonDJ

minhsonDJ Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua 2 con ngân long dc 3 ngày nó ko bỏ ăn nhưng cư bơi dưới đáy bể , thấy người là chúng chạy loạn lên năm im vào góc . Các bác cho em hỏi nó có bị sao ko , khắc phục thế nào , mong các bác giúp đow em lần đầu ko có kinh nghiệm . Thank~X(

2. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ngân long nó nhát lắm(nhát hơn mấy loại kia nhiều),mới mua về vậy đó.bạn đừng cho ăn.hạn chế xuất hiện đột ngột,tối thì mở đèn trước 5 giờ.từ từ nó hết à,con của mình hồi xưa mất cả tháng mới hết.nhiều khi tới lớng nó mới hết tật nhát.bạn nên mua chai blackwater(25k) về cho theo liều lượng hoăc nước lá bàng.Như vậy giúp cá an thần nhiều lắm đó,cá "sẽ thấy thoải mái hơn vào những ngày ấy" khi có blackwater.hihihihihi.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Ngân long hay nhát nhưng bạn vẫn có thể khắc phục Nếu nhà bạn đông người qua lại hay nuôi chó mèo , bạn dùng báo dán ba mặt hồ , đáy cũng cần phải dán giấy (tránh xệ mắt).chiều dài hộ phải ngang ngực hoặc thấp hơn 1 tí .Nếu cá còn nhát bạn bỏ nước đen (blackwater) có bán ngoài tiệm cá hoặc ngân nước lá bàng .Mua 2 ngàn cá chép làm mồi cho em nó ăn từ từ .
    Nước lá bàng phương pháp và cách sử dụng bạn xem lại những kì trước có hướng dẫn .Chúc cá bạn trở thành 1 em ảowana chính hiệu ...