NL đổi hồ nhát,bỏ ăn :(

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi pina, 21/6/07.

1. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em mới chuyển cặp NL wa hồ mới thì 2 em nó bị nhát,cứ chúi vô góc máy bơm.giờ thì đã chịu bơi rùi nhưng thấy người là vẫn chúi đầu vô máy bơm lại.cá mồi trong hồ 4 ngày rồi vẫn còn nguyên,trong khi ở hồ cũ thì 2 em nó ăn rất nhìu,thậm chí em cầm thịt bò đút cho ăn còn dc :(

hiện em đã hạn chế lại gần hồ,tắt đén phòng và đèn hồ như tụi nó vẫn chưa ăn :(

2. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nó đang nhát ý mà!!!:D ko sao đâu bác ạ,nếu hồ mới nước nôi không kó vấn đề gì thì không việc gì phải sợ,em nó sẽ ăn trở lại!bác tắt bớt đèn đi cho em nó đỡ hoảng!!!

3. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    NL mà nhát thì lâu lắm em nó mới lấy lại sự cân bằng về tâm lí,may mắn thì có con vài ngày thích nghi ở môi trường mới,không thì cả tháng là chuyện bình thường.PiNa cứ thả cá mồi vào không cần đút thịt bò như thế đâu,em nó đang tress mà,làm vậy chẳng khác nào em nó lại trầm trọng thêm.Để cá mồi thôi,đến khi nào bọn chúng nó đói,đêm xuống mấy em nó bình tâm thì sẽ xơi cầm hơi thôi:p ,và sẽ đâu vào đó ngon lành Uốn Lượn lả lướt để cho bạn ngắm:) .Chúc cá bạn mau khỏi chứng Thỏ Đế nha:D .Thân chào bạn

4. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    chuyển nhà mới cho cá thường thì ai củng bị tình trạng đó cả. bác cứ đợi vài hôm thì ok thôi mà
    chúc vui