NL màu ngoc trai (pearl arowana)????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 20/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Pác nào có thông tin về pearl arowana(NL) ko? kể cho em nghe với.em định sắm 1 em như vậy nhưng em đó ko có giấy khai sanh :laughing: :blushing: .Ai có thông tin thì cho em biêt vơi' nhá.

2. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    nhầm....nhầm....

ý của em là TL chứ ko phải la NL đâu các pác ạh.thân!!!

3. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chưa có thông tin nhiều về em này bác có thể post ảnh em lên được không

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    pearl arowana bạn nêu tên chính là Kim Long Úc.Đây là 1 họ cá rồng có xuất xứ châu Úc khác với Ngân Long Từ châu Mỹ hay Thanh Long là châu Á.
    Những gì bạn cần biết thêm về chủng loại này có rất nhiều bài trong mục cá rồng.bạn chịu khó tham khảo thêm.

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Pearl arowana cũng có thể là THanh long nữa, lúc bé có màu ngọc trai khá đẹp. càng lớn màu cang đậm càng...xấu >o<!

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Pearl arowana không thể là Thanh Long vì theo mình chẳng có tài liệu nào gọi Thanh Long bằng tên pearl arowana..Bạn có thể dùng google để tìm kiếm từ khóa pearl arowana sẽ rõ hơn.
    Thanh long có tên gọi riêng là green arowana còn Kim Long Úc có tên gọi pearl arowana có lẽ xuất phát từ nhưng đốm trên mình cá giống như cẩn hạt trai.Pearl là danh từ dùng cho hạt trai chứ không phải từ chỉ màu hạt trai.
    Mỗi loại cá rồng đều có nét đẹp riêng.Thanh long khi nhỏ có màu vàng xanh hay màu vàng xám khi lớn sẽ bóng vảy lên màu trắng vàng nhạt kèm theo những đốm hình móng ngựa màu xanh lá.Mình chưa thấy con thanh long nào khi nhỏ màu hạt trai lớn lên màu đậm như bạn nói.

7. ducchinh

ducchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    trinh phuong an nói đúng đó bạn à, Pearl arowana chính là Kim Long Úc đó. Lúc bé nhìn nó cũng đẹp, lúc lớn lên thì......thấy phí tiền:crying:

8. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    em cũng ko rõ lăm',nhưng chủ hàng bảo nó là pearl,nên em hỏi các pác.chắc là tại no có màu ngoc trai.con nay tâm 25cm.nhìn cũng hơi hấp dẫn nen em định mua.các pác bảo lơn lên màu xâu lăm ah?Vậy là lam em cụt hưng rùi.co khi ko mua nữa.......thanks các pác nhá!!!!

9. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Pearl arowana là KLU bạn ah ! KLU có 2 loại một loại màu nền hơi đen và một loại thì hơi vàng........KLU người ta còn gọi là TRÂN CHÂU LONG

10. taidau

taidau New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi dậy ở sg có bán loại klu vàng như bạn nói không dậy?giá cả sao?