Nl nhát số 1 ( bực mình wwa)

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi minhsonDJ, 19/9/07.

1. minhsonDJ

minhsonDJ Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới nuối Nl dc 1 tuần mà nó ko dan người nối, thấy người chạy toán loạn, mua thêm đôi hồng kép thì đuôi nhau liên tọi ức quá ko biết phải làm sao giờ, help.................:crying:

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nuôi cá Rồng phải kiên nhẩn bạn à!Đa số cá sẽ rất nhút nhát khi ở trong môi trường mới,cá của bạn rước về mới 1 tuần thì tình trạng này là điều tất nhiên.Bạn khoan nóng vội mà bỏ em nó thì tội lắm!Hãy quan tâm đến chất lượng nước trong hồ,nâng cấp bộ lọc cho hoàn chỉnh và nhất là đọc thêm các kinh nghiệm trên diễn đàn,chắc chắn rằng chủ và cá sẽ có những giây phút thư giãn.Chúc cá bạn hết nhát nhé

3. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Bạn nên bình tĩnh nhiều khi NL bị nhát không phải là cá đâu nhiều khi nước hồ của bạn chưa được ổn định. Thêm nữa khi cá mới về là rất hay bị nhát, bạn nên cho cá và nước trong hồ thời gian. Tôi cũng mong rằng trong hồ của bạn dụng cụ đầy đủ.

Last edited: 19/9/07
  4. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nuôi cá rồng nên biết là tháng đầu là cá làm quen bể,tháng tiếp cá mới bắt đầu phát triển.Cá cửa bạn mới một tuần thì bạn nên chờ thêm 2-3 tuần nữa đi.

5. minhsonDJ

minhsonDJ Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mấy bác đã góp y cho em, em dư kiến mua 1 đôi két cho em nó vui có dc ko vậy

6. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn có thể cho Black water hoặc nước lá bàng vào bể cho cá đỡ hoảng sợ. Tạm thời tắt đèn và chỉ mở đèn khi cho cá ăn để tạo phản xạ có điều kiện cho cá.:D

7. buivanhoa

buivanhoa Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì có lần nuôi ngân long .nó cũng rất nhát.nhưng mình lại để ở nơi có nhiều người qua lại chỉ một tuần sau cá của mình hết nhát người ngay,(mình thử rồi .đó là ý kiến của riêng mình)bạn lên tham khảo thêm trên diễn đàn.chúc cá của bạn mau lớn .và rạn người.

8. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng bị vậy thế la nghe theo các bác trên diễn dàn lấy báo bịt kín luôn , công nhận nuôi phải kiên nhẫn thật