Nơi anh em chia sẻ khi rủi do ghé thăm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi dhongphuc, 3/10/06.

1. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Cuộc sống thì luôn đầy rủi do, ai có kêu ca khóc lóc giống tôi thì vào đây để ăn mày biết đâu gặp quý nhân=)) . Để đam mê không đi xuống sau khi đã bị đàn chuột liên hoan cả đàn chim ở nhà. Sắp tới mùa lười chăm anh em ai nhiều quá không chăm hết thì ưu tiên cho anh em diễn đàn nhà mình trước nhé. Giao lưu học hỏi lẫn nhau luôn. Hôm nay em đi ăn mày được mấy con nhưng chưa ưng lắm mà lại mộc quá không biết nuôi. Mà ăn mày không dám xin xôi gấc mà chỉ dám xin xôi thịt. Nên anh em ai có nhã ý pm cho em nhé. Tất nhiên là em sẽ : ông đưa chân giò bà thò chai rượu cho chủ nhân đỡ ngậm ngùi ... :blushing:

2. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Để xem ai có con nào đc ko thì em sẽ báo cho,chứ nhà em còn lại vài con để thôi.

3. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    sock nhà em còn nhiều lắm nhưng toàn em ngoái lộn đang định thải đây ai thích qua em rao giá rẻ bất ngờ=P~ mua đắt bán rẻ vậy chót chơi phải chịu lố đang thay lông còn đâu mộc phi mất họa hết rùi hi` ai thích Pm nha : để lại hết :happy_smile_loves

4. nguyenphuong

nguyenphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Em cũng đang thiếu không có khuyên chơi đây, tiếc rằng em ở Huế chứ nếu không em sẽ ghé qua chỗ bác liền

5. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Em trình độ nuôi khuyên mộc kém. Ai chán chơi thì cứ pm cho em chứ đừng thả đỡ lại chút kinh phí bỏ ra lúc đầu nhé.

6. hiphoprjd2

hiphoprjd2 Member

Thích đã nhận:
    4
    "nguyenphuong" đã đam mê thì co' vài trăm KM có là chi pác cứ ra chơi với dân Hà Nội chúng em cho vui tiền tàu tiền xe đã có sư tử nhà pác lo sợ gì Ra ngoài này anh em chơi chim sẽ lo chỗ ăn chỗ ở cho pác dàng hoàng>>>thân..

7. nguyenphuong

nguyenphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cám ơn tấm thịnh tình của bác. Mong muốn lớn nhất của em năm này là đi HN để mở mang tầm mắt, nhưng thật sự là không có cơ hội (bận đi làm không có thời gian rãnh, dân IT mà), nhiều chuyến công tác dự kiến đi HN nhưng rồi sếp hủy hay là vì bận việc khác nên không thể đi được.

8. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    anh thiếu gì cám nổ nhà trồng đc việc gì mà phải tuyển chim thuộc cho nó lục tốn ăn cám nổ chơi đc luôn . em thấy anh truyền cho anh em trên diễn đàn chẳng lẽ lại ko nuôi đc khuyên mộc anh lại giấu nghề rồi. anh có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho anh em đỡ mất nhiều thời gian chơi và đỡ tốn hìu . chắc anh em trên diễn đàn ko lạ gì câu nói CHÁY NHÀ MỚI RA MẶT CHUỘT

9. Mikhuyen

Mikhuyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao Hội chơi tại HHT đều có thông tin là sau cuộc thi tại Bách Thảo vừa qua Phúc đã bán cả 2 chú dự thi ( 1 trong 2 bán cho anh Tuấn "hói")
    Nên kiếm lấy vài chú khá hơn vì ở Bách thảo thi có vẻ khó quá

10. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Tiếc wa' anh bán mất 2 con chim dó ,líu ko hay lắm nhưng mà đễ kiếm giải,

11. dhongphuc

Thích đã nhận:
    41
    Mình cám ơn bạn quan tâm tới mình nhưng cách chơi của mình anh em trong hội không ai lạ cả. Mặc dù mình bây giờ chán khuyên rồi nhưng 1-2 con líu trong nhà thì lúc nào cũng sẵn. Chỉ không thể vào giải liên tục được nữa thôi.
    To mikhuyen : Hai chú chim mình vào giải thì 1 con nhường lại cho anh Hoái cá. 1 con chết. Còn con nhường cho chú Tuấn( chủ tịch CLB ) là con mộc dở, ở thời điểm đó mình rất nhiều chim hay.

12. bác cứ văn vở rồi

tôi cung biết bác đó/bác có rất nhìu K hay/mà sao lại taonf đi bắt mộc vây?=))

13. chimlong_cachau

chimlong_cachau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    nỗi đau này nối nỗi đau khác

To vanh khuyen: Đấy mới là cái thú chơi K hay chơi chim cảnh, để dựng lên được 1 e K hay mà lại là chim mộc nữa thì là 1 fần thưởng đáng để tự hào đấy.
    Mấy hôm rồi e đi công tác 2 ngày, trước khi đi đã cho các e ý ăn đầy đủ cũng ko nghĩ là fải đi 2 ngày. Thế nào hôm e về ở nhà cụ ông cho ăn uống thế nào để xổng mất 2 e của e (e bẫy đc dựng từ chim mộc lên) 1 e đã líu còn 1 e đã truyện. sổng ra mà ko thấy mấy e ý quanh quẩn ở nhà, mấy sáng nay e xin đi làm mạôn để ở nhà bẫy lại nhưng cũng ko thấy đâu cả ko biết đã bị cao thủ nào túm chưa:(

14. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Thế là còn may cho em khuyên yêu quí của bác,nhớ hồi 2 lẻ 4 em đi công tác 1 tuần ,gửi thằng em chăm cho mỗi con khuyên thế mà lúc zề bác biết nó thế nào ko,hai con ngươi của nó nhìn xuyên qua được,em nó chết khô.Điên cả người.