Nơi bán Sỏi tự nhiên giá mềm

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi seadragon, 29/7/07.

1. seadragon

seadragon Member

Thích đã nhận:
    0
    Vừa rồi làm lọc đáy mà đi tìm sỏi tự nhiên để rải mà "đào" không ra. Chẳng biết do mình non nớt trong nghề chơi này hay là các shop này chỉ có thế: đi đâu cũng toàn là bi-sỏi thủy tinh màu, sỏi quay, sỏi siêu nhỏ, sỏi khủng bố....nói chung là kô đúng nhu cầu của mình (nói thiệt những loại này mình kô chơi: giả tạo và trẻ con quá). Lục tung khu Nguyễn Thông, Lưu Xuân Tín chỉ thấy chủ tiệm lắc đầu và mặt dài ra!!!?????

Mình biết AE ở đây cũng có 1 số đã, đang và sắp trong tình trạng này nên sẵn lòng chia sẽ với các bạn 1 "ổ" bán sỏi hoàn toàn tự nhiên, loại có sẵn ngoài tự nhiên hốt về chứ kô phải dùng máy "quay" cho tròn nhé. vì nhìn rất bóng tròn, đẹp, có lẫn cây mục....(rửa hơi cực nhưng ok)

Đó là khu bán vật liệu xây dựng trên đường Điện Biên Phủ, đoạn giữa cầu ĐBP và vòng xoay Hàng Xanh. nên đi theo hướng ra H.Xanh bên phải mới nhiều. Sỏi ở đây đóng gói 20kg giá khoảng 30-35k (tùy loại) từ loại trắng tinh, hơi đen, vàng, thập cẩm đa sắc (như của bác DN),...size lớn nhỏ đủ kiểu. bạn khỏi phải trả giá vì nếu trả giá cũng sẽ thấy chủ tiệm mặt "dài" ra nữa.
    Cứ thấy tiệm nào lớn là chui vô để có nhiều lựa chọn. mình kô nhớ cụ thể tiệm nào tên gì? vì mình tìm được loại đúng ý là mua và dzọt.

Như vậy những ai có hồ lớn thì quá kinh tế. chỉ khoảng 1500/kg. quá bèo. Ngoài NT bán sỏi quay cũng 5k 1 bịch vừa vừa.

Chắc vài bữa nữa là ngoài NThông có bán loại sỏi này với giá rẻ, vì mấy bác chủ tiệm nào đó ngoài NT đọc được post này rồi ra ĐBP gom về bán lại.
    Hoặc là khu ĐBP sẽ tăng giá, cầu quá cung. hehehhe.... ;-)

SD.

2. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    ra vòng xoay trên đường lãnh binh thăng cũng có đó bạn,ở đó có mấy chổ bán vật liệu xây dựng có bán sỏi tự nhiên.giá hình như là 30k 1 bao 20kg.

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn bác nhiều thông tin bổ ích đấy. Anh em cần thì nhiều chứ biết cũng ko được bao nhiêu(vd như tui :D)

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    à ai muốn mua san hô số lượng lớn thì lên cao quý nhé,1 bao 50k = 75k,còn NT bán hình như là 2.5k ~~>3k/ kí

nhân tiện mình mún hỏi chỗ mua cát trắng với số lượng lớn (khoảng 40ki,bạn nào bít chỗ chỉ dùm với)

5. VanVuongp74

VanVuongp74 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ ở khu vực nào bán VLXD-trang trí đều có. Lần trứoc mình mua cũng 30k/bao 20kg. Ngoài Nguyễn Thông cũng có đó nhé nhưng 50k/bao 20kg