Nỗi bức xúc, và vài lời cảnh báo đến anh em chơi gà!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nghiagalai, 27/9/11.

1. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Hôm 27/9 mình đem con gà từ chổ gửi nuôi về nhà, chạy bon bon trên đường mà đâu để ý đâu. Đùng một cái từ sau nghe tiếng " dừng xe lại, kêu mày dừng xe lại nãy giờ mà không nghe hả" (thiệt tui mà nghe là tui chạy nhanh hơn nữa). Hix, quay lại thì ôi trời quản lý thị trường, công an, thú y... nói chung là khoảng 7,8 thèn " ăn cướp" gì đó. Hiểu chuyện gì đã xãy ra rồi thì mình cũng muốn chống lại, tính quăng con gà ra cho nó chạy được đi đâu thì chạy nhưng không kịp. Thế là mình năng nĩ ỉ ôi, thì nó kêu xíu có giấy tờ gì không? Mình đưa nó bằng lái xe thì nó thấy người trong huyện, rồi kêu mình xíu nữa lên chi cục thú y huyện Củ Chi lập biên bản rồi lấy gà về. Mình hỏi xíu là chừng nào thì nó kếu tí nữa, hỏi vậy giờ đi theo về đó luôn hay sao? thì nó nói giờ tao con đi xuống đây xíu nữa mới về. (lúc bị bắt thì mình tầm khoảng gần 11 giờ). Tức tốc chạy về gọi điện báo cho người thân mong nhờ sự quen biết lấy lại dùm. Thì khoảng 11 giờ 30 được thông tin nội bộ báo là nó tiêu hủy rồi. Nghe câu đó là mình muốn nỗi điên lên, nghĩ là mấy thằng này "ém" mất con gà của mình rồi. Chờ tới đầu giờ chiều mình lên chi cục huyện để lấy lại bằng lái, với ý định làm cho ra lẽ ( con gà tiêu hủy cũng còn thấy xác, hay có giấy tờ tiêu hủy gì đó....) sao một hồi đôi co bức xúc thì nó cũng cho mình coi, mình nghĩ là kì này tìm không ra cái xác thì nó nói như thế nào? sao một hồi mở mấy cái bao xác gà thì mình thấy được em nó. Nhìn thấy vậy mình cũng bớt tức thà là vậy chứ không để cho mấy thèn cún đó ăn. mà phải nói chổ chi cục dơ bẩn chưa từng, gà nó đem về đập đầu, rồi nó bỏ trong bao 2,3 ngày hôi thúi chịu không nỗi, máu me với mấy con dồi tùm lum. làm vậy thì dịch bệnh con nhiều hơn nữa chứ phòng chống cái gì.
    Nhân tiện đây cảnh báo anh em đi qua địa phận Củ Chi, trên tất cả các ngốc ngách hãy cảnh giác nha. Mình đi tụng mủ chứ không phải túi đệm mà vẫn bị tóm. hix.!
    Di ảnh của em nó:
    nhân đây mấy anh em có kinh nghiệm trong việc nuôi gà thì làm như thế nào để có được tờ giấy kiểm dịch? Và kinh nghiệm để thoát trong mấy vụ này.

axi, traumap, chubaduong and 26 others like this.
  2. duy_mt

duy_mt Active Member

Thích đã nhận:
    18
    chia bùn cùng anh , dưới em thì có dịch vụ tiêm ngừa cho gà của thú y , nếu tiêm chủng rồi thì mình xin giấy kiểm dịch dc, nhưng chi phí hơi cao tính từng con<1 con tới 15_16 k :(> , em thấy nuôi ít thì dc chứ nuôi số lượng nhiều thì tốn kém lắm

Last edited: 27/9/11
    nghiagalai thích bài này.
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Khổ thân cả chủ lẫn gà.
    Chia buồn cùng chủ gà:crying::crying::crying:

4. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Xin chia buồn cùng bạn .Thú chơi gà này cũng lắm gian truân,ở nhà thì lo gà bệnh rồi phòng mấy thằng kê tặc bây h lại thêm mấy thằng kiểm tặc này nữa thiệt hết nói nổi.

5. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    chia buồn cùng bạn, nhìn con gà đẹp như thía mà...
    sao tụi nó ko bắt, cho phép chủ gà chích ngừa tiêm phòng đầy đủ rùi phạt thả về nhỉ?

6. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    @nghiagalai: a cứ chi cho thú y địa phương 1 it, tụi nó lo cho cái giấy kiểm dịch chứ gì ;) nếu a nuôi với số lượng lơn thì phải có giấy kiểm dịch cho chắc ăn (tụi nó có cần kiểm với dịch quái j đâu...) ;) lâu lâu buồn tụi nó thấy mình nuôi nhiều thế nào cũng ghé thăm thôi àh :devil:

Lý Bảo Minh and cocbc like this.
  7. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Đúng là 1 lũ ăn cướp.................................. ko biết phải chửi như thế nào nữa ...

8. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chia bùn chủ thớt, Gà đẹp wa' Ah` mình cũng nhắc nhở Ae đi gà từ khu vực miền tây lên địa phận tphcm( ngay 3 Làng) có 1 trạm Công an thường xuyên cũng hay bắt gà, chạy khoảng 1km có thể có thêm 1 trạm Công An nữa nó hay bắt xe lấn tuyến và gà lun, thêm 500m nữa lâu lâu có kiểm dịch bắt gà "khỏi chạy trạm này" vì nó rất gắt ae nhơ để ý hoặc có đi gà nhứ đi tụng mủ bớt chút nguy hiểm hay đi nhiều thuê lun 4 hoặc 7 chỗ cho chắc. Còn nữa nếu ae nào tới Ba Làng mà có trạm ko biết đường thì gọi Coc ra chỉ nhiệt tình cho. sdt 01664.793.794

nhuuyen, nghiagalai and linhgamy like this.
  9. honest

honest Member

Thích đã nhận:
    5
    Tui thì chỉ bị tụi "Gà Vàng" trên Bình Chánh bắt mấy lần nhưng lấy gà về đuọc nhưng phải tốn chút ít. Chia buồn cùng bạn. Gà đẹp ghê!

10. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    vậy khi anh em nào mang gà đi đừng bỏ giỏ đệm nữa , tìm cái thùng giấy bỏ cho chắc ăn . oan cho con gà

11. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Cái vụ này mình ghe hoài. Bên CA có chủ trương là giết gà để ngăn chặn và giảm bớt tình trạng đá gà chứ không phải giết gà vì dịch bệnh nên gặp gà nuôi chuồng hay úp bội là tụi CA đập đầu cho chết rùi trả lại xác cho chủ chứ không đem đi tiêu hủy. Gà nuôi thả lan thì không vấn đề gì. Anh em di chuyển gà bằng xe máy nên thận trọng hơn.

12. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Cám ơn thông tin của bạn vì mình cũng nuôi gà trên CC. Bạn bị chặn lại ở khúc nào của Củ Chi?

13. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Bình Chánh khúc nào bạn? wa Ba Làng là Bình Chánh đó

14. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    mấy ace tp tội quá nhỉ. dưới quê có sao đâu. ba mình làm thú y xã. mấy cái giấy chích ngừa nhà mình có cả mấy cuốn. bác nào có nhu cầu về đồng nai e xẽ cho 1 cọc khõi sợ hazz

gacuchi thích bài này.
  15. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Cái này mình cũng cảnh báo anh em bên ganoi.com rồi, mà quên nhắc nhở anh em bên này, dạo này tình hình rất căng anh em nuôi gà trên Tp, ca vào kiểm tra ko có giấy kiểm dịch là đập đầu trả lại xác, anh em các tỉnh giao gà trên tp, cũng cẩn thận, ca phường mà thấy anh em mang giỏ đệm theo, là nó hỏi giấy tờ liền, ko có cũng đập đầu trả xác như thường, anh em cẩn thận.

16. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    mình bị ở ngã ba trường học Phước Vĩnh An hướng ra tỉnh lộ 8 đó bạn.

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:28 PM ----------

Quả thật đang bức xúc với tụi này lắm. Nhưng bây giờ dang tìm cách để có được giấy kiểm dịch cho mấy em gà nọc quá. Chứ mà chống lại tụi nó thì chắc chỉ thiệt cho mình.

gacuchi and khongthevacothe like this.
  17. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Trc mình bắt gà trên Tây ninh về ,vừa đến địa phận tp thì gặp 1 lũ áo xanh xanh ,vàng vàng gọi lại
    Sau khi xuất trình đủ giấy tờ xe mình nói " E đang chở gà đi xin giấy kiểm dịch để mai gửi ra Hn dự thi gà đẹp ,không tin các a đi theo em" ..Nói phét tý nhưng đc thả

Last edited: 28/9/11
  18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chiêu này xài cũng dc ha? hay nhĩ dc dc tiếp thu đi ae hjhjhj

19. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Bạn ơi đừng chửi như vậy chứ. Oan cho mình quá, mình cũng là dân thú y cũng đam mê gà nên mình cũng biết bức xúc của ae chứ nhưng lệnh ở trên đưa xuống trong đó có công an, dân quân, quản lý thị trường và mấy tay bên ủy ban nữa không làm không được. Bạn có thấy ae thú y chặn bắt không, toàn là công an, dân quân bắt gà thôi,họ bắt xong mới kêu thú y tụi tui mà. Mình cũng từng khuyên ae khi vận chuyển gà nên bỏ gà vô thùng ti vi rồi mới vận chuyển, mình thường gặp mấy ae lái gà bỏ gà trong thùng tv mình biết trong đó là mấy em gà nhưng mình làm lơ cho đi luôn.

20. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    nhin con gà đẹp wa vậy mà em nó không bị chết vì đao kiếm mà chết vì mấy thằng chó mất dạy kiểm dịch.hôm bữa tui cũng bị 2 con ngay chốt gần đại lộ nguyễn văn linh.