nổi buồn

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi trancongle, 6/11/12.

1. trancongle

trancongle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    tình hình e nuôi được một e thổ sấm bắt được ở quảng ngãi.cườm vàng đống hết khổ cườm lun.nuôi dược nam rưởi đang nổi di tập bắt vài e bổi rồi.nước gù của e nó ko thể nói vô dich duoc nhưng kiếm con mồi nào có nước gù cứng như nó cũng hiếm.hôm wa treo ở nhà ko dể ý bị mèo vặt rụng lông hết một bên cánh lun.về nhà nhìn con chim ma ứa cả nước mắt.nhưng củng may là nó ko chết.bây giờ tự nhủ với lòng mình là làm lại từ đầu.hy vọng một ngày nào e nó sẽ hồi phục lại.con đối tượng mà mình đang truy nã vẫn đang lỡn vỡn ở nhà mình.sau một hồi truy đuổi và chống trả quyết liệt cuối cùng đối tượng đã bị hạ guc với 3 vết đạn ở người và một vết chí mạng o đầu.thiệt mạng tại chỗ.tuy dã thiệt mạng nhưng nó cũng đã hạ gục 3 người bạn của mình bằng 2 thùng bia và món tiểu hổ trứ danh:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::applause::applause::applause:

Cucusamtho, love_bird, cucuom and 8 others like this.
  2. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    Thế thì buồn gì nữa anh. phải nói là vui thi đúng hơn nếu cườm vàng 100% thì post anh em thưởng thức được ko hihi, em chưa nhìn cườm vàng hết bao giờ vì toàn nuôi cu non chưa con nào già nên em chưa biết thế nào

3. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    buồi gì, do mình cả, người ta bảo " Cho treo, mèo đậy " do bạn ấy chứ, còn bạn tức quá xử lý luôn con mèo tội nghiệp thì bạn là bạn của Chuột rồi, đã vậy còn tốn tiền nữa, thế thì đừng kêu ca nhé !

4. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    nhảm nhí.....................................................................!

5. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Diệt tiểu hổ thì chuột vào nhà,, mà bạn bắn bằng súng săn à? Ăn thịt tiểu hổ thì có bị xui không? Hay gặp hên rồi bạn?
    -Có ai là CA ở gần nhà bạn, sau khi xem chủ đề này xong, họ tìm bạn tịch thu súng săn à, hi hi hi.
    - Ráng dưỡng thương, và tẩm bổ em nó thì sẽ tốt lại thôi, buồn 5 phút thôi mà!

NHAT DUY TH and cucuom like this.
  6. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Ai bảo bác có huỳnh kiên mà không chụp ảnh post cho anh em chiêm ngưỡng đấy mà, cứ im ỉm ôm một mình cơ. Đúng là "tham thì thâm"!

7. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    mèo chưa ăn thịt chim chủ đã ăn thịt mèo còn hên chưa buồn lắm .chim tặc mới buồn nhiều..hê hê hê...........................

traidatnghe thích bài này.
  8. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    nếu lần này mèo chụp dc thì lần sau lại bị chụp tiếp thôi kakaka.....

9. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    Thế là cụ lấy lại vốn roài còn gì nữa khà khà...!

thịt tiểu hổ thì ngon vô địch roài...

10. trancongle

Thích đã nhận:
    461
    chim tặc là ai vậy ban Bài viết của bạn quá ngắn. Một bài viết tiêu chuẩn có tối thiểu 50 ký tự.Bài viết của bạn quá ngắn. Một bài viết tiêu chuẩn có tối thiểu 50 ký tự.

minhxiro thích bài này.
  11. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    chào bạn trancongke ,bạn chơi chim chưa biết chim tặc àh .chim tặc là bọn ăn cắp chim của mình đó ,bạn hiểu chưa. còn bạn đừng nói tiêu chuẩn bài viết là bao nhiêu tôi thừa biết và củng đã viết mòn tay rồi ..........

Last edited: 7/11/12
    PHIOMON, hoangngantg and NHAT DUY TH like this.
  12. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Anh Minh ơi! ăn cắp chim thì gọi là chim tặc, dùng dao kéo thuốc nhuộm gạt người ta thì gọi là tặc gì hả anh? hi hi hi, đùa với anh chút nhe.
    -Cái gì cũng từ từ, đừng nóng quá, nổi mụn à. hi hi hi.
    -Mấy thằng tặc tặc gì đó, bắt được thì giao CA. Biết mà bắt không được, thì đi ngang không thèm dòm vô nhà nó. (đơn sơ mà hiểu không nỗi nhe)

Cucusamtho and PHIOMON like this.
  13. trancongle

Thích đã nhận:
    461
    toi nói co bạn minh nghe.dây là một diễn dàn một sân chơi bổ ích.mình cũng k thích tranh luận nhiều.mình hỏi bạn chim tặc là ai là do nình k hiểu từ dó của bạn.còn kái 50 ký tu thì do bài viết của mình ngắn quá nen coppy lại thôi.ban k hiểu ý của mình thì cũng k nên nóng tính vậy.có j thì mình xloi.ok.thak ban