Nổi buồn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi gatrect, 28/10/13.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Sáng hơm nay 5 giờ trời mới tờ mờ sáng nghe thằng con nó khóc vì bị bệnh đang ngủ cũng hơi bực mình tí đứng dậy nâng nó lên cho nó đừng khóc hai ba con đùa nghịch với nhau một tí cho vui, nghe mấy em gà kêu chí chéo tưởng chẳng có việc gì như mọi khi gà ra khỏi chuồng kiếm ăn do trời sáng ai ngờ 7 giờ kêu bọn nó lại ăn điểm sơ sơ ôi cha mẹ ơi 2 con mái rừng lai và chàng gà rừng lai đâu mất tiêu rồi kiếm cả buổi sáng, kêu khàn cả cổ mà chẳng có, bọn kê tặc đã canh lúc hừng sáng bắt mất mấy nàng và chàng gà lai tiếc thật hu....hu....nhưng bọn nó cũng còn cái tâm để lại 5 em gà con lai 3 tháng tuổi......hết cả đam mê lai với rừng gà rừng với gà lai tiếc thật, nhân đây anh em nào có mái rừng lai để lại cho em một cập làm giống nhé, mong mod thông cảm hơi lạc đề tí

2. Phamngocthanh

Phamngocthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    chia buồn cùng bác.bác nhiều gà cho ae nó nuôi bớt cũng dc.

3. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn bác đã quan tâm, ở miền tây không có gà rặc bác à, chỉ có mấy em lai là khoái rồi

vuongthanhthong thích bài này.
  4. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Mình lại thấy là rừng lai đẹp hơn gà rặc, nó dạn hơn (mình có 1 con, ôm nựng thoải mái .he..he..), tướng hùng dũng hơn.Làm chuồng kiên cố , rồi ..khóa lại .Bác mà rình bắt được thì ...chán lắm, ... bắt cóc bỏ đĩa ..chẳng ăn thua. Của mình thì mình giữ, bác ạ. Chúc bác sớm có gà đẹp, 5 chú thì có gà nghe gáy ..he..he..

5. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Ôi xin chia buồn cùng anh haineo nha. Thôi thì còn 5 con. Cố gắng chăm sóc cho mấy nhỏ tốt nhé. 8 tháng nữa thôi là chúng nó lại gáy te te rồi. Hjhj

6. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn bác nhiều đúng là gà lai thì lông mượt đẹp nhưng thì xẹp hơn so với gà rặc

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:36 AM ----------

Rồi cám ơn chú Hiếu nhiều......................mà dạo này không đi rừng nữa hả Hiếu, khi bẫy được gửi anh 2 em nhé, anh gửi chi phí cho
    Trân trọng

7. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chia buồn nha anh , mai mốt nên làm chuồng kiên cố hơn làm cái ổ khóa cho chắc .............!

8. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chia buồn cùng anh.Anh chủ quan quá...phải thiết lập hệ thống bảo vệ chuồng gà mình cẩn thận chứ.Bên quân đội sử dụng tên lửa đánh chặn tầm xa,vượt ải tầm xa lại đến tầm trung,tầm gần.Nên sử dụng chó đánh chặn từ xa,ngỗng tầm trung,cận chiến thì lắp chống trộm xe máy vào cửa chuồng,nguồn 12v.

nobitui thích bài này.
  9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Xin chia buồn cùng bác, lần sau bác nên cảnh giác không thì mất hết cả đàn đó....!

10. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Không anh ơi. Mấy hôm nay đi 3,,4 hôm liền mà chỉ ra về tay trắng thôi. Gà mùa này chưa rộ lắm nên hơi khó tìm

11. Phamngocthanh

Phamngocthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    mình cũng làm chuồng rồi khóa mà chúng nó vẫn ghé thăm.dạo này nuôi gà khổ thật đấy.hở ra là gà đi du lịch liền à

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:08 PM ----------

hôm wa đi rụng rời hết cả chân mà ko con rừng nào gát hết.lại về tay trắng

Hieu Ca Rem thích bài này.
  12. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Đă
    Từ trước đến nay ở nhà quê làm chi khóa với khóa cho mệt bởi vậy mới mất nè

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:41 PM ----------

Cám ơn Chú Akay, miền tây sông nước ai biết chi con gà rừng đâu bác mọi người hỏi mình chỉ nói gà tre thông thường, bọn trộm này tài thiệt bắt ngay mấy con gà rừng lai, đàn gà tre đá nhà mình trên 15 con mà chúng không bắt, lựa đúng gà rừng thôi xem như không may vậy

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:44 PM ----------

Khi nào có mới gửi................................mà Hiếu ơi trên em có gà mái lai 50 hay 75 không kiếm dùm anh độ 2 con đi............................................Trên trang 5 giây có số điện thoại bà này tên Xuân nhà ngay thị trấn Định Quán bán gà rừng các loại, gà lai gà rặc, gà thịt, giá gà thịt mới bẫy về 200k/ con em hỏi dò thử xem ĐT 0976472952

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:46 PM ----------

Cám ơn bác đã quan tâm.........................................................mình cố giữ mấy em nó vậy, đợi mùa bẫy rộ mình sẽ tìm để nuôi lại

Last edited: 28/10/13
  13. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Khi nào có mới gửi................................mà Hiếu ơi trên em có gà mái lai 50 hay 75 không kiếm dùm anh độ 2 con đi............................................Trên trang 5 giây có số điện thoại bà này tên Xuân nhà ngay thị trấn Định Quán bán gà rừng các loại, gà lai gà rặc, gà thịt, giá gà thịt mới bẫy về 200k/ con em hỏi dò thử xem ĐT 0976472952
    chỗ đó em biết mà anh. gà ở đó tệ lắm anh ah,gà mái em không có lấy một con nên k biết giúp anh thế nào nữa

gatrect and vuongthanhthong like this.
  14. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    ôi cái tụi này chán sống . dám vào nhà công an mà bắt gà , trước sau gì a.haineo cũng đưa tụi này lên xã . chắc a gửi tụi nó nuôi đỡ vài ngày................

15. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    Xin chia buồn cùng bác nha thôi rán kiếm lại con khác mà nuôi nha. Gà 50 với 75 giờ khó kiếm lắm bác ơi giờ người ta bán toàn là gà lai ít không hà được con 25 là củng mừng rồi

gatrect thích bài này.
  16. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    xin chia buồn cùng bác, sáng hôm qua em có gửi cho một người bạn 1 con gà mồi và 1 em mái vậy mà đến trưa đã bị bọn kê tặc bắt mất 2 em nó luôn. Đúng là giang hồ có ở khắp nơi phải không các ace.

17. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    . Sau bác biết tôi là công an vậy, nói không nên đâu, mỗi người mỗi ngành nghề, trong đó có một số ngành nghề nhạy cảm, tôi thì không thích cho ai biết mình làm gì hết, thích anh em thì giao lưu, chơi với nhau thôi không quan trọng ngành nghề đâu bác, cũng không cần quan tâm đến địa vị xã hội, miễn sao có lòng, chân tình là oke, như dù sao cũng cám ơn bác đã quan tâm

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:21 AM ----------

. Kệ đối với anh có gà lai tí cũng đã rồi chú Hiếu ơi..................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:23 AM ----------

,
    Lai 25 thì hơi ít, cỡ 50 là đạt gà mới đẹp, cám ơn bác rất nhìu..................................................

18. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chia buồn với bác ..... nên đầu tư 1 chút về chuồng trại bác à ổ khóa chắc chắn cho chắc ăn .......