Nỗi đau. :(( Dừng lại hay tiếp tục. :(

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi TrangPhong, 21/8/10.

1. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    quả là bi thảm. :( ngày hôm qua, đang lúc cho em chào mào tắm táp thì 1 em bật lồng tung cánh bay mất. Mặc dù đã cố gắng lỗ lực đi bẫy lại nhưng vẫn vô vọng. Tưởng nỗi đau quá lớn, lỗi đau lại tiếp tục ập đến. hnay đang lỗ lực bẫy thì 1 em bổi lại đi theo tổ tiên. :crying::crying:. [-( con mèo đáng ghét. Có 3 em, mỗi sáng dậy việc đầu tiên là ra cho các em ăn uống, tắm táp. rồi ngồi nghe bọn nó hót ríu rít. đã mấy tháng, đàn chim đang hoàn thiện dần thì...... Quả là mất mát quá lớn. nhìn 1 em còn lại mà thấy đau lòng quá.[-(. không biết lên dừng lại hay tiếp tục đây? :(:)((

Thu HY, nguoinhaque, meomun and 6 others like this.
  2. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    chia buồn cùng bác nhé. nhưng mà phải chiến đấu đến cùng bác ạ. tiếp tục nuôi

Hoàng ĐL thích bài này.
  3. rua.nui.vang

rua.nui.vang Member

Thích đã nhận:
    0
    hixhix. buồn quá bác ạ. nhìn mấy kái lồng mà lão hết cả lòng. trong cl mình có ace nào ở Bắc Ninh k?

4. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    hixhix. chán quá bác ạ. nhìn mấy kái lồng mà lão hết cả lòng. ở trong cl mình có ai ơ Bắc Ninh k nhi?

5. vanhaoc

vanhaoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    chia buồn hjhj...........................................................................

6. Mr.mOn

Mr.mOn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Trong cuộc sống có cái gì là hoàn thiện đâu bác... ai chẳng có những lúc như vậy.. thui dù gì em nó cũng ko còn nữa rồi..
    Vì Yêu Chim.. em nghĩ mình vẫn nên tiếp tục nuôi bác ak... chúc bác thành công trong cuộc sống

7. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    cảm ơn bác nhé. đành vậy thôi, hic. có ai ở Bắc Ninh không nhỉ. ai ở bắc Ninh pm em nhhé. nic: stand_by_93

8. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chơi chim thì ko tránh khỏi đc những việc ntn đâu. Con bổi đã tiếc vậy rồi khi mất những con chim quý nhất thì còn tiếc nữa

9. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    chia bùn mình có lần tuởng mất em chim yêu quý vì cái lồng bị gãy 1 nan nhưng cũng may là em nó bay đi 1 hồi lại quay về,hết cả hồn,biết đ6u em nó bay đi khi đói k có gì ăn lại bay về thì sao cứ hy vọng đi bạn!

10. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    thích thì chơi tiếp chán thì nghỉ.........................tớ bị 1 phát quay đầu lại là bờ, k ngờ là vực thẳm. h ngấm vào chim cò quá r k thoát đc ;))

11. TrangPhong

Thích đã nhận:
    152
    hìhì. em nó không về nữa rồi và mình cũng đã kịp tậu 1 em bánh tẻ. mình k biết up ảnh cho ae xem. nhưng nhìn nó cũng kha khá. :D

12. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    chia buồn nhé lại phai cất công đi tìm mấy e khác bạn a

13. nguoinhaque

nguoinhaque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    480
    Khi cái mày yêu chim là lúc cái mày bị cái con ma chim nó nhập rồi... Cứ mỗi khi một con chim mất đi cái nhà mày lại thêm một con ma chim về ở, nó bắt cái mày phải yêu đồng loại của nó, cái mày không bỏ được đâu, cái mày không cần làm ma cho con chim đâu mà chỉ cần mua thêm nhiều chim nữa về mà chăm sóc cho chu đáo như thế cái ma chim nó vừa lòng nó mới không làm khổ cái mày nữa.

phamvannam_hd and Thu HY like this.
  14. phamvannam_hd

phamvannam_hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    443

Anh ơi nhà em mới chết 1 con Cu gáy bây giờ phải làm thế nào hả anh? Có phải mua thêm chim ko :D

TrangPhong thích bài này.