Nồi lẩu 2006

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Sea69, 18/1/06.

1. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sau một thời gian nghiên cứu trên diễn đàn , bữa nay em mạnh dạn set up một nồi lẩu để ăn tết cho hoành tráng . Bể co kích thước 80x40x60cm , 04 bóng Atman , Lọc ngoài . Mong các bác cho ý kiến để em sửa luôn
    Mặt trước
    Góc trái
    Góc phải

2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    hơ, sợ quá, nhìn như cây giả ý bác ạ

3. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác nnkeng47 ơi cây thật luôn đó , thấy ngoài hiệu bán thấy hay hay mua trông thử

4. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    HEHEHE. mình cũng nghĩ như nnkeng47. View gần thử xem

5. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    chời! sao nhìn cây lạ vậy? sao SB nhìn thấy có xương rồng trong đó nhỉ :confused: cái bể này bạn trồng bao lâu rồi??? sao hồng điệp nhìn như cây nhựa vậy?
    tổng thể cái bể này nhìn "giả" quá...kì thật..tui có cảm giác vậy đó..đừng giận nhé..

Last edited: 18/1/06
  6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    pótay, mình mới nhìn vào tưởng là cây giả, thấy xanh đỏ lạ lùng. Theo mình nhé, bạn nên thay cái phông đằng sau đi thì nhìn sẽ đẹp và hay hơn, cây trong bể đã nhiều màu thì bạn nên dùng phông tối cho nó nổi. Thân. Chúc bạn có bể đẹp.

7. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cây màu đỏ 2 cụm gác 2 bên ở giữa lại là cái cây gì trông như nan quạt nên nhìn có cảm giác không thật...trông nó thế nào ấy...không tự nhiên...dù rằng đó là cây thật ! Đống đá cuội trông hơi vô lý...bỏ đi hoặc bớt số lượng đi được không ?

8. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    - @SB : Đúng là cây xương rồng đó , bể vừa set up được 2 ngày thôi
    -@Hongket : ý kiến của bạn thật tuyệt vời . minh cung nghĩ no lằng ngoằng quá , không nghĩ ra la thay phông khác , Cam ơn nhiều nhé
    -@duongnguen62 : Cây đó chủ hàng bảo là xả tím hàng mới nhập từ Trung quốc vào

9. mell

mell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chào Sea69:Cái cây đỏ đỏ ở giữa em thấy mọi người gọi là cây Cói nhật bản.Nhưng cây đó là cây cạn hoàn toàn và ko thể sống dưới nước đc.Kể cả cây dương sỉ trong góc tường và cây ngay sát cây đó cũng ko sống đc luôn.Cây trông như cái sừng con te giác màu xanh cũng vậy.Tuy đẹp nhưng ko trồng dc.Tiếc thật.Ngày trước mình cũng có nhưng khi trồng vào bể mới biết nó là cây cạn.Hiện tượng sẽ thấy ngay khi trồng đc vài ngày.Tuy nó có ra lá nước nhưng thối ngay bạn ạ.

10. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ này thật lạ, sắc màu nào là đúng màu đó, xanh ra xanh, đỏ ra đỏ, hồng ra hồng, tím ra tím, cây quá đẹp luôn.

Nhưng mà nói thiệt mình chỉ biết 1 tí về cây thôi, nhìn ra được có 4 loại : Hồng liễu, Rêu cá đẻ, súng xác pháo, và.... cây xương rồng ngà voi (người bán kêu vậy không biết có đúng không). Mà sao bạn lại bỏ xương rồng vào đấy ? Mình chắc chắn là cây xương rồng vì nhà cũng có 3 cây y chang như thế mà không dám tưới nước nhiều, loại này ra hoa li ti màu trắng và cũng hơi thơm. Không biết hay là 1 loài thủy sinh mới giống cây trên cạn ?

Nếu đúng thì bạn là một người có ý tưởng mới đưa xương rồng vào hồ thủy sinh, giống một ý tưởng của 1 người bạn mình mới wen !

To mod : Hình như bài này phải đăng trong "Giới thiệu bể các loại" mà phải không ?

11. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Trong bể có tối thiểu 3 loài cây "cạn" đây là các loài cây người Trung Quốc vẫn thường bán ở hàng cây thủy sinh nhưng dùng cho bể nửa cạn thôi. Yên tâm đi chơi trong nước cũng "bền tới lúc hỏng"

12. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chết rồi , em mới tập tọe chơi , thấy cây gì đẹp là cắm vào tuốt , chẳng biết là loài sống trên cạn hay dưới nước , Cám ơn các bác đã chỉ giáo , hy vọng nó sống qua vụ tết này . Các bác có cách gì cứu em với

13. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    không sao đâu! cây nào nó hư thì vớt bỏ sea ơi!hì! mua cây khác trồng lại!
    kinh nghiệm đau thương nhé!:D

14. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    SBD chỉ được cái nói đúng, cây chết mà không vớt ra vứt đi thì thành cái nồi lẩu thiệt. hìhì. Sea ơi, nhớ post hình lên đều đều cho mọi người xem bể của bạn nhé. Thân.

15. hieu

hieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Chà chà ! bác sea69 ạ , đã chơi bể thủy sinh gặp đau thương là chuyện phình phường . Có hôm em lượm được laọi cây lên hỏi đại ca Hòa Yên phụ còn phải bóp trán hói mãi mà đễn bây giừ vẫn chưa nghĩ ra cơ . Rất tiếc sau 5 tháng ngắc ngoải, nó đi gặp tổ tiên mất rùi không thì em tặng luôn cho bác , em thấy bác bỏ cái phông đằng sau đi là sẽ đẹp hơn nhiều

16. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Cây này gọi là dương sỷ gạc nai mấy chị bán hoa hay dùng để điểm, và gói hoa.

17. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chà bể của bác nhìn trông còn sơ sài quá ,không thấy cá đâu,và trồng toàn là cây to không hà không có những cây nhỏ làm nền,nhìn không đẹp

18. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng như bác tienbm dự đoán "bền tới lúc hỏng" hôm nay em đấ thấy có hiện tượng rồi , Để giảm bớt tổn thất , em đã chuyển chúng ( Cụ thể là em đã chuyển cây xương rồng , cây xả tím ( Nan quat ) và 03 cây thâm thấp phía đằng trước ma em ko biêt tên ) ra chậu cảnh ở ngoài sân , trông bể của em tan hoang quá , Mong các bác chỉ giáo giúp nên thay thế bằng cây gì để trông dễ coi hơn với .