nổi lòng của 1 người chơi la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi drum, 18/11/07.

1. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi chơi la han từ ngày đà nẵng chưa có một tiệm cá nào chuyên bán la hán...ngày ấy cho cá ăn bằng tôm va thịt bò,thậm chí cả cơm.cho đến một ngày gần đây,vào wed đọc thấy đủ loại thưc ăn dành cho la hán.củng lọ mọ đi mua một hủ SUMo sau thời gian lại đi mua tiếp một hủ xo ,mọi chuyện sẻ bình thường nếu không đọc được bài viết của một bạn về cái hủ có dấu khoang ở dứoi đáy hộp(nghi la rút ruột để đổi,giống như cách người ta làm rượu giả) ,bực bội trong lòng vì mình củng có một hộp như vậy.va mua đắt hơn ngoai thị trường ,ở một nơi đáng tin cậy.thú thật mà nói,mình không có hộp XO nào thật để so sánh ,nên dù đọc rất nhiều bài của anh em trên diển đàn,vẩn không tự so sánh được.hôm nay là chủ nhật nghĩ làm,nên đánh liều vác hộp bột lân la khắp các tiệm cá ở đà nẵng mong muốn tìm được lời giải đáp.buồn thay,hầu như cả đà nẵng,tiệm nào củng có XO mà hộp nào củng có dấu khoét dứoi đáy.mang hộp bột của mình ra để hỏi thì không ông chủ tiệm nào nói nó la giả củng khong dám khẳng định nó là thật?!!!!!!buồn quá mới về gọi cho một người bạn ở TP HCM mua dùm một hộp JBL ...và vẩn buồn vì điều này,nếu XO mà dưới đáy co dấu khoang là đồ giả thì tôi khẳng định mọt điều rằng : không một tiệm nào ở đà nẵng bán XO thật...nếu bạn là người đà nẵng,bạn có buồn không?!!!!!!!

2. pi.mc

pi.mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    mình coi lại hộp xo. k có thấy dấu khoan. mua ở tblh. nghe nói ở đn có chi nhánh của tblh rồi mà sao bạn k tới đó mua coi thế nào. nếu : không một tiệm nào ở đà nẵng bán XO thật.. đúng là đág buồn thật.

3. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đến tbh rồi,ngay mẹ Nhu,ở đó bán XO 65k một hộp tặng kèm theo 2 lọ thuóc trị nấm màu vàng.(super Fungus Cure),hộp nào củng co dấu khoang dưới đáy.đem hộp bột của mình đến để hỏi,ông chủ xem cái nắp một hồi ,ngửi ngửi rồi bảo,XO thật đấy,chỉ có điều màu màu của cái hộp hơi nhạt.hỏi thêm về cái dấu khoang dưới đáy hộp ông ta bảo đừng để ý?! pó tay....tại sao không co người nào chuyển hướng kinh doanh..chỉ bán thưc ăn xịn thôi..chắc là bán đắt lắm đây...

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hì hì. Đây là cơ hội cho bạn . Vừa nuôi cá vừa bán Xo thật - Sumo thật - JBL thật luôn. Ở Tp HCM hàng giả cũng nhiều lắm nhưng các tiệm cá lớn - có uy tín thì hàng tốt và ít khi có giả lắm. Thấy bạn buồn mình chia sẻ với bạn. Đây là do hệ thống bỏ mối ngoài đó rùi

5. leminhhai

leminhhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc thị trường ở ĐN ko có loại xo thật rồi . Chờ vài bữa nữa đến cửa hàng Phong Phong Thủy sắp mở ở đường NTMKhai xem thữ có bán xo thật ko , Nếu mà cũng như thế thì bó tay

6. ngheonuoica

ngheonuoica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cá la hán con bán đắt quá trời luôn. trên đường thành thái ở hcm bán giống không biết lấy từ nguồn nào mà hét giá trên trời. chắc họ mua chưa đến 20000d mà bán đến 100000d. sinh viên ma mua thì hết tiền ăn. ngắm cá sống qua ngày heheheh. nhịn ăn sáng lấy tiền mua thức ăn cho cá

7. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ai nói các bác thế . Các bác có ở Đà Nẵng không vây. Ở đây có chi nhánh Luc.TBLH và cửa hàng Tín Nghĩa chi nhánh của Phước Bình Đăng kìa . Ở đó họ có tiếng ai lại bán đồ giả bao giờ . Các bác không tin thì vào đó mua thử 1 hộp XO rồi hỏi họ chỉ cho đâu là hộp giả đâu là hộp thiệt kìa.

8. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi! đừng có hoang mang mà nghĩ không đúng.Hộp XO có vòng tròn dưới đáy hộp vẫn là thức ăn thật 100%.Các bạn yên tâm đi.XO giả hạt thức ăn màu vàng xám xám.Người làm giả XO đâu có dại gì mà mua hủ thật về rút ruột ra bán.Làm như vậy lổ chứ đâu có lời?.Vả lại XO giả không làm được cái răng khui ngay nắp mở bằng nylong! Yên tâm đi !

9. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn hoathan nhiều lắm lắm,mình đt cho cty gì bạn nói đấy,người ta bảo là thật,ít ra củng thế chứ...chả lẻ mình không có chổ nào để tin cậy sao..hê hê...thanks bạn nha.khi nào ra đà nẳng pm nha,không quen củng mời được ít cốc bia ngồi ngắm cá...

10. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok bạn Drum!bây giờ thật giả khó lường lắm.Bọn làm giả XO hình như đã không dám làm nữa,bởi vì ai cũng đề phòng rồi!

11. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác Drum yên tâm đi ko có chuyện hủ nào có dấu khoang ở dưới đáy hộp là giả đâu. Tôi mới chơi cá La Hán được khoảng 5 tháng, 3 con cá (bột) đầu tiên mà tôi mua là lúc khai trương chi nhánh Tín Nghĩa đến chừ đều lên đầu hết đó, điều đáng nói ở đây là tôi đều cho cá ăn hết 2 hủ XO mua ở Tín Nghĩa rồi mà có bị sao đâu ngược lại cá lên đầu khá đẹp. Tôi nói như thế bác đừng hiểu lầm là tôi nói tốt cho Tín Nghĩa, điều mà tôi muốn nói ở đây là ở Đà Nẵng ko phải ko có tiệm bán cá cảnh nào bán XO thật như bác nói. Cuối cùng điều dễ nhận biết XO thật giả nhất là khi cho cá ăn, nếu là XO giả thì cá sẽ ngậm rồi phun ngay chứ ko ăn. Vài điều góp ý hi vọng sẽ giúp ích cho bác :D

12. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bi giờ mình thấy là ở của hàng bán cá la hán có danh tiếng trên thương trường là không có của hàng nào đáng tin cậy cả.tại vì họ ỷ lại họ có tiếng nên ai cũng tin họ nên họ mới tung hoành bán hàng giả cũng nói là hàng thật mà người ko biết phân biệt như chúng ta thì nói sao nghe vậy thôi chứ có biết phân biệt đâu.nói tóm lại người chơi cá la hán là người bị thiệt nhất vì đồng tiền mà họ bất chấp tất cả