nói về kim cương xanh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binh xanh, 30/9/07.

1. binh xanh

binh xanh Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới nuôi cá nên không rành lắm nhưng theo mình nghĩ thì kim cương xanh khi còn nhỏ đầu nhìn cũng to nhưng khi lớn lên đa phần đầu không to lắm , cũng là dạng đầu hơi nhưng không thể to bằng giống red kamlau hay KKF ,mình có mua 4 con kim cương xanh từ nhỏ đã có đầu nhìn rất to nhưng khi nuôi lớn lên thì cũng thường thôi không to lắm nó chỉ phát triển thân thôi còn đầu thì phát triển chậm lắm. mình nói vậy không biết có đúng không mong các bác chỉ dẫn thêm .xin cám ơn

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    giống kim cương thì là một niềm tự hào của vn mình đó bạn và kim cương xanh nằn trong số đó:
    kim cương xanh hay bất cứ giống kim cương nào đều có đặc điển nổi trội là khả năng lên đâu r6at sớm nên dc ưa chuộng còn khi nuôi thì nó đòi hỏi khả năng chăm soc riêng của mỗi người nên mới gọi là nghệ nhân chứ bạn con kim cương xanh thì đa dạng lắm:
    vài hình để bạn coi thử các\ con kim cương xanh của mình:
    [IMGO]http://aycu24.webshots.com/image/25263/2001205345481164795_rs.jpg[/IMGO].
    [IMGO]http://aycu32.webshots.com/image/27191/2001200673065665394_rs.jpg[/IMGO].
    hay một con khác lớn hơn:
    [IMGO]http://www.aquabird.com.vn/home/gallery/files/9/5/7/3/IMG_0664r.jpg[/IMGO].
    đầu lớn nhỏ còn do yếu tố nuôi nữa bạn ơi, nếu mua đã có đầu to thì chăm sóc tốt thì cá chỉ có đẹp hơn thôi

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    trường hợp của bạn mình đã gặp rồi con kim cương xanh của bồ mình nuôi lúc nhỏ cỡ khoảng 2 ngón đầu nó cũng khá to bằng viên bi nhưng khi lớn lên đầu nó cũng tự nhiên bị chững lai không to lên nữa có bạn nào biết thì giai thích dùm nha cám ơn nhiều

4. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kcx là loại nhanh lên đầu lắm, từ lúc nhỏ đã có đầu rồi, làm người nuôi rất thích
    còn việc tại sao mà trong quá trình nuôi, nó ko lên đầu nữa, chỉ bự bề ngang thôi thì có nhiểu yếu tố lắm
    có thể, do cách bạn chăm sóc, hay là do lúc mua, nói là cá nhỏ lên đầu rồi thì ko chắc sẽ lên nữa, có thể đến đó nó đã ngưng ( điều này cũng có thể gọi là bị người bán dụ)
    bác phải tìm hiểu và học kn nhiều để ko bị gạt hay bất cứ gì

chúc bác có cá đẹp

5. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nhà mình cũng có nuôi một con kcx nè và mình cũng nghe mấy người bạn nói rất nhiều về giống cá này là nuôi được một thời gian phát triển tốt về lên đầu và lên màu,thì cá sẽ ko phát triển đầu và màu nữa mà chỉ phát triển kích thước của thân hình mà thôi.Con kcx của mình được 3 ngón tay phát triển đầu rất tốt khi nghe nói về tin này làm mình lo we chùi luôn.

6. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tuỳ ah bạn ơi, con nào đầu to là đầu to, ko bạn vào coi con của mình nè, coi to ko là bít ah