Non-Photosynthetic Corals

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi hermestrinhgia, 21/6/11.

1. hermestrinhgia

hermestrinhgia Thương nhân

Thích đã nhận:
    186
    chào các bác:laughing: mong các bác chỉ giáo kinh nghiem nuôi san hô ko quang hợp hien hồ em có nuôi 1em pink gorgonian 1tuan ăn 2 lần = coral feeze hiên vẫn sống tốt và có dấu hiệu phân nhánh theo như bác trung kim ma bảo cho ăn 1ngay vai lan vậy cho em hỏi ăn nhiều vậy co ảnh hưởng đến chất lượng nước ngay ko hoac cho ăn 1tuan 2lan cho ảnh hưởng đến sư phát triển của nó ko? :applause:

2. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Nếu quản lý đc chất lượng nước thì cho ăn càng nhiều càng tốt em :D

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:20 PM ----------

À mà sao ko post cái hồ lên cho anh em xem, hồ đẹp vậy mà giấu à :D

Last edited: 21/6/11
  3. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Chìa khóa đễ nuôi những loại non photosynthesis là phải cho ăn liên tục và giữ chất nước tốt có nghĩa là phải cho máy PS mạnh đễ hổ trợ. Có 2 dạng : súc tu nhỏ và súc tu lớn, bạn phải biết rõ, vì súc tu lớn thì bạn có thức ăn dạng khác, và súc tu nhỏ thì phải cho ăn khác (vì kích cỡ thức ăn và miệng của súc tu). Vì đã gọi là Non-photosynthesis thì đèn không là quan trọng với chúng.

4. hermestrinhgia

hermestrinhgia Thương nhân

Thích đã nhận:
    186
    oki thak coolpix nhiều thế với những loại này thì cho ăn bao nhiêu lần 1ngay là hợp lý hả bạn?