Nữ hoàng Kim Cương 2,5 ngón của em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Kimmaluu1811, 26/2/07.

1. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đây là con NHKC 2,5 ngón của em các bác nhận xét giúp

2. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn dàn châu đẹp lắm nhưng đầu hơi yếu đó bạn,theo như mình thấy em nó giống kamalau hơn không biết phải không nữa hihih

Last edited by a moderator: 26/2/07
  3. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn 2,5 ngón tay thì đầu nhỏ rồi, màu tương đối chỉ dc dàng châu nhiều thôi.
    có phải là NHKC ko thì mình ko bít!!

4. vanb4olong

vanb4olong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìn giống KML quá ha , châu thì tuyệt nhưng mà đầu thì.....

5. Huy_pnt

Huy_pnt Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của kimmaluu châu đẹp quá giống cá mình ghê hehe, nhưng đầu hơi yếu, Ủa topic giới thiệu ca thành viên nay có thêm giới thiệu bạn gái của thành viên nữa à coi chừng Mod đó binvn23 ơi

6. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    hihihihi Cá này mình mới bắt về nhà có 2 ngày thôi ah. Mình tuyển ở nhà bác Tư Chảy ở Q8 đó. thực ra nếu nói con cá này 2,5 thì cũng ko chính xác lắm khoảng 2 ngón ah ( đuôi nó hơi dài) hihihihi mới về nhà còn hơi lạ nước.

7. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhìn giống king kamalau hơn đó kimaluu1811 à mình nhớ nHKC có châu nhìu giống vậy nhưng là châu chấm chứ kg fải sợi như vậy đâu
    hoangkhang có mấy con giống hệt vậy nè bạn kg tin hỏi thử coi
    góp ý cho vui thôi nha chứ kg có ý gì đâu ha hè hè nhưng nhìn dàn châu ham wá cá gì cũng đc giá mà đầu nó bư lên 1 tý thì khỏi chê giống gì cũng đc ha kimaluu1811 :))

8. trongthuan

trongthuan Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn là anh em với cá mình rồi, mình có post NHCK của bác tư chảy cho mọi người xem rồi, trong topic NHCK của Dinosaur, giống y chang con của bạn, nhưng con của em nhỏ hơn và đầu khá hơn. Hình như giống này chưa phổ biến lắm nên mọi người còn chưa tin. Nhưng theo em con này là NHCK 100%, chúc bác có cá đẹp.

9. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    Đúng rồi giống NHKC lúc nhỏ thì sẽ co một số em nhìn giống KKM nhưng lớn lên sẽ thay đổi. Ngay kể cả chung 1 bầy của bác Tư Chảy cũng vậy. Tuy là một bầy sẽ có con phát triển sớm hơn, một số con lên dàn áo sớm và lên đầu chậm, Một số em thì lên đầu sớm nhưng dàn áo và chữ thì lại yếu hơn( cá cha mẹ của nó thì khỏi phải nói rồi). hihihihi đó là quy luật bù trừ mà, còn một số cá thể xuất sắc thì khỏi phải nói. Tuy là anh em cũng ko thể giống nhau hoặc giống cá cha mẹ 100% phải ko các bác. Giống NHKC này cũng còn khá mới mẻ nên một số bác ko tránh khỏi nhìn lầm với KKM hihihihi.

Last edited: 27/2/07
  10. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Nói thật bạn đừng buồn nha. Nếu như cá của bạn trực tiếp bắt bên Bác Tư Chảy mà muốn đúng hàng, đẹp, đảm bảo chất lượng thì chỉ có 2 khả năng: 1 bạn rất thân thiết với bác Tư. 2 Bạn phải cầm trong tay từ 30 triệu mới vào được "Sào huyệt" để bắt hàng "hiệu". Theo mình được biết bác Tư mới ép được 1 bầy NHKC với số lượng chỉ 80 con, và không dễ để chia lại 1 trong số này đâu. Cá của bạn và cá của Trongthuan mình nghĩ Không thể là NHKC và khó hy vọng có đầu to cho 2 chú cá này.

11. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn theo mình thấy thì đã nhú đầu rùi,dàn áo thì khỏi chê.Mới 2 ngón mà đc vậy là ngon rùi(theo bạn nói cá cha mẹ đẹp thì bầy con cũng tương lai mà cá của chú Tư Chảy nữa chứ).Ah cho mình hỏi địa chỉ trại cá chú Tư Chảy ở đâu vậy?PM cho mình để lúc nào rãnh ghé xem nhe.(Kô có mục đích mua bán các mod đừng hiểu nhầm nhé).thank

12. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    Anh Công Vinh nói đúng rồi đó. Đây chỉ nằm trong số những con cá bình thường chứ ko phải cá hàng triệu. cá hàng triệu thì lúc em vào chỉ thấy khoảng 6 con giá khoảng 3 triệu đồng 1 con. còn tất cả những con còn lại chỉ khoảng từ 400k => 1 triệu 1 con thôi hihihihihihihihi. Cá hàng triệu thì mới chỉ có 3 ngón tay thôi mà cái đầu khủng bố rồi. Hàng cỡ đó đụng vào đúng là kham ko nổi. Còn chuyện cá cha mẹ đẹp đẻ ra 1 bầy khoảng 1000 con mà muốn kiếm được 100 con cá con đẹp đạt chuẩn thì cũng ko phải dễ. Như bầy KCPLT của bạn em cá cha mẹ rất đẹp, đẻ 1 bầy khoảng 700 con cuối cùng cũng chỉ có được 6 con cá xuất sắc. hihihihi điều đó là bình thường thôi mà. Tiền nào thì của nấy.

Last edited: 27/2/07
  13. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    Địa chỉ nhà bác Tư đây nè bạn : 49D2 /9 Hoài Thanh F14 Q8. hihihihih trong ngõ hẻm đó bạn. trong đó có căn nhà 3 tầng như cái Villa chính là nhà Bác Tư Chảy.

14. tranbao91

tranbao91 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn hình như ko phải la nhkc thì phài ca bạn chau sáng đẹp đấy nhưng đầu yế vậy bạn mua bên q8 à hôm nào mình gặp nhau mình dẫn bạn qua q4 mua vài chú cá hiệu về nuôi chơi ok ko bạn

15. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em này mình nghĩ ..... 70% ko phải là NHKC rồi bác ơi T__________________________T

16. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạ theo em dc bít(vì em ở SG)thì NHKC bác 4 chãy ra nhiều lắm anh Công ơi không phải 80 con đâu mà nếu như bác nói cá mua 30 triệu thì nếu là em thì em mua king đầu khũng bố về nuôi chứ tội gì phãi mua NHKC.đúng không bác??mà thông tin của bác em cũng chưa dc nghe nữa??chứ anh em trên đây mua NHKC đầu khũng cũng nhiều lắm bác ơi,giá cả chắc chỉ chừng 1 triệu đi63 lại thui làm gì mà tới giá đó,hihihihih

Last edited: 28/2/07
  17. Kimmaluu1811

Thích đã nhận:
    6
    Tại vì mình mua ở chỗ bác TƯ CHẢY nge bác ấy nói ở chỗ bác ấy chỉ chuyên bán 2 giống chuẩn là KCPLT và NHKC thôi ah giá cả của 2 loại cá này cũng khá đa dạng khoảng từ 300k-3t. Ở chỗ bác ấy ko có KKF cũng ko có KKM hay các giống cá ngoại nhập khác chỉ toàn là những dạng cá của Việt Nam ko ah. Con này bác TƯ khẳng định đây là NHKC còn có đúng là NHKC ko thì em cũng ko dám chắc hihihihihihi. em thấy cá 3T của bác ấy nhìn ác chiến lắm khoảng 6-7 em bác ấy nói 3t. Cần gì phải mang theo đến 30 chai như bác Công Vinh đã nói. 30 chai như bác công Vinh nói chắc là mua luôn một cặp cá giống NHKC xịn luôn được rồi đó. hihihihihihihihi
    em đồng ý giống NHKC đẹp nhưng giá 30t thì em nghĩ chắc ko mắc như vậy đâu.

18. trongthuan

trongthuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình khẳng định đây là NHKC, mặc kệ những ai không biết mà cứ bảo là ko phải bạn ah, mình ủng hộ bạn, cá đẹp đấy, tại chưa chụp đúng góc độ thôi. post thường xuyên cho mọi người theo dõi bạn nhé.

19. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Không phải mình nói là 30triệu đồng 1 con cá đâu. Là theo mình được biết, các của Bác Tư Chảy ép ra sau khi đã tuyển lựa những em xuất sắc cất riêng dành để bỏ mối cho các trại cá ở TP và các tỉnh. Số cá này nếu không phải mối lái hoặc chỗ thân tình thì không thể chỉ mua 1 vài con được đâu. Vì bác ấy phân lô và bán nguyên lô. Mình có anh bạn chuyên lấy cá ở đó và anh ta nói có khi phải hợp đồng với mấy tay mối ở Cần Thơ mới đủ tiền để bắt nguyên lô rồi về chia ra.
    Đúng là như thế nhưng ý mình nói đây là lứa cá mới nhất, mới chỉ bằng đầu ống hút. Cá cha đầu khủng bố, Anh bạn mình năn nỉ suốt mà chỉ chia được có 10 em, và mình cũng đang năn nỉ anh ta để lấy 1 em.

20. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghe nói có 1 trại cá ở Q8 tên là Asủn gì đó! phập từ thái về 1 em KC 90 chai và mua 1 em ở sì phố 50 chai nữa, ko biết có đúng ko?? ép ra NHKC cá bột 180k, 2 ngón tay 100USD 1 em.
    anh em nào biết chổ đó ko vậy?? Mình chỉ nghe nói thôi