Nữ hoàng kim cương lên đầu chậm wé......

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hv0110, 8/6/07.

1. hv0110

hv0110 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin các bro pro chia se giup kinh nghiệm.....Minh cũng vùa tập tành nuôi LAHAN...Minh mua em NHKC dc 2 tháng tuổi đầu u tròn đẹp lắm, nhưng nuôi được 1 tuần rồi ma thấy vẫn "u như cỹ" thậm chí thấy có vẽ teo lại chut chút! Mình nghe nói NHKC nuôi rất dễ lên đầu nên thấy lo cho em iêu cua mình quá! Các pác chỉ giúp em với nhé! Thanks rat la nhieu nhiều
    Lưu ý post bài có dấu tiếng Việt đầy đủ-Moderator ABV

2. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi 1 tuần thì chưa có kết quả liền đâu bạn phải nuôi từ từ nuôi cá là phải có kiên nhẫn!Chúc bạn có chú cá đẹp

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể nói chế độ ăn cho cá của bạn được ko???hay có thể vì mội trường nước và rất nhiều lí do khác cá cũng có thể xẹp đầu

4. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cá lạ chổ sẽ nhát và xựng lại, bạn phải kiên nhẩn cho cá quen (5-15 ngày) rồi sẽ phát triển.

5. BinBin2005

BinBin2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Cá mới mua về 1 tuần đầu xuống là đương nhiên rồi Bạn ơi.Từ từ nuôi bạn mới biết, đầu cá to hay ko là do gen di truyền và cách nuôi của mình(xem lại nồng độ PH, cách cho ăn, thức ăn....).Chúc Bạn có cá đẹp!

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nuôi cá đâu phải 1 tuần đầu sao lên đc dù sao cũng là cá mà phải phát triển từ từ chứ !

7. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    NHKC có chung dòng máu với KCPLT.......Dòng này lên đầu cũng y như KCPLT nhưng đc hơn là ở điểm Châu sáng và đều hơn......còn tỉ lể lên đầu cũng giống như KCPLT.....mình có 1 e mơíi chỉ bằng ngón tay cái thôi đả có đầu bự rồi. Bạn nên xem lại kỹ thuật nuôi và nuớc....thân chào

8. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Mới có 1 tuần sao lại than thở, bạn nên tìm hiểu kiến thức trên 4r để biết thêm nhé :D

9. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Cách đấy một tháng em vận chuyển 3 chú PLT từ HCM về Phú Yên ( quê em đấy) cho mấy đứa bạn nuôi chơi. Ở trong này cục u bự như hòn bi( cá 3 ngón tay), vậy mà khi về tới nhà thì đầu xẹp đâu mất tiêu! nhưng nuôi lại một tháng là đâu lại vào đấy. cho nên bạn cứ yên tâm đi , không sao đâu.

10. hv0110

hv0110 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    CẢm ơn các bro đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình, bữa giờ mình nghiền ngẫm kinh nghiệm tên 4room này hehehe cần mẫn! Mình đang coi lại chế đọ ăn or nước để con cưng của mình tốt hơn!......Có thêm vấn đề nữa hỏi các huynh, vì có người bạn tặng mình chú RedDiamond gốc mua ở biên giới dc 2 năm tuổi to tổ chảng, màu đỏ như máu, mình để ngăn chung bể với chú cá NHKC nhỏ bé nói trên của mình bên cạnh.....vậy có ảnh hưởng gì đến sự phát triễn của cu cậu kô??? cảm ơn các bro nhiều

11. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy là ko nên,nuôi 1 con bự với 1 con nhỏ vậy rất dễ làm con nhỏ bị nhát,dẫn đến chậm lên đầu,cá của mình cũng vậy,nuôi chung với 1 con bự thấy lâu len đầu mà cá nhát nữa,từ lúc cho ở riêng đầu lên nhanh thấy rõ mà lại còn dữ nữa#:-S

12. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn nên phải ngăn bằng tấm kính mờ để chúng không nhìn thấy nhau (có thể dùng băng keo trắng hoặc đục dán lên tấm kính ngăn). THợp con Red diamond quá lớn có thể có những động tác mạnh làm con nhỏ nhát ,vì vậy (nếu có điều kiện) bạn nên nuôi mỗi em 1 hồ là đẹp nhất và cũng đảm bảo cho sự phát triển sau này của em NHKC.