Nữ Hoàng Kim Cương !!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi MooN_403, 17/9/07.

1. MooN_403

MooN_403 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cháu hỏi giống NHKC có dàn châu rất tuyệt màu cũng đc nhưng cháu nghe nói NHKC đầu rất yếu phải hok các bác ! tại cháu mới chơi nên hok rành ! định mua vài em về thử nhưng sợ hok có đầu thì uỗng ! hix . monh các chú bác chỉ bảo :-S

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải là đầu yếu, có con 1 ngón đã bung đầu rồi
    chủ yếu là coi gen di truyền đã, có gen u đầu thì lên thôi, ngược lại ko có thì bó tay
    mới tập chơi nuôi nhkc là ổn rồi, mua ít nuôi lấy kn
    nếu muốn lên đầu chắc ăn, nên tìm con nào có đầu thì mua, vậy là ko sợ nữa

chúc bác có cá đẹp

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    NHKC la thuộc loại dễ lên đầu bạn ơi, nghe nhiều người nói thế, vả lại giá cũng mềm nên cứ an tâm mà mua

4. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    NHKC là giống mới hội tụ nhiều Đặc Điểm tốt của KCPLT nhưng có một số điểm khá vượt trội so với "tiền bối" của nó.......Đây là giống của VN lai tạo nên giá cũng tương đối ko cao ngất trời như một số giống ngoại khác...........theo KN nuôi của mình thì các giống cá ngoại nhập khác(trừ King Kamfa, Red texas) thì khó có giống nào có thể qua đc NHKC của Vn. Còn chuyện lên đầu hay ko thì còn phải dựa vào sự may mắn của người nuôi và cách chọn cá, gien di truyền từ cha mẹ của chúng, cách nuôi, Chất lượng nước nữa chứ ko phải chỉ phụ thuộc vào 1 yếu tố.................

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ai nói NHKC là đầu yếu, con NHCK của mình mới 2 ngón mà đã bung đầu , châu muốn lên cả đầu rồi đó pác, nữ hoàng mà pác. mà phần lớn người nuôi nữ hoàng chú ý phần dàn châu của nó nhiều hơn các loài khác, vì thế pác đừng chỉ lo phần đầu mà còn chú ý đến dàn châu của nó, chúc pác mua được chú cá tốt, goodluck!!

6. MooN_403

MooN_403 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    à ra là vậy ! cảm ơn các bác rất nhiều !!! vậy là cháu có thể an tâm nuoi giống NHKC rùi ! khi nào cá nhớn chút cháu sẽ post hình lên cho các bác nhận xét nha !:x

7. MooN_403

MooN_403 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    wow ! vậy là mình yên tâm rồi ! cảm ơn mấy bác nhiều lắm lắm !! khi nào cá lớn tí mình pót lên cho mấy bác nhận xét nha !

8. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cho minh hỏi là giá của giống cá này là bao nhiêu một chú cá bột vậy? mình mới mua một con bằng 1 ngón tay giá 120k như vậy cá mắc ko vậy.

9. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hen xui thôi e ơi. nếu cá bột giống tốt thì đầu cũng tốt còn kg thì thành cá rô phi thôi.

10. dc74

dc74 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới chơi cá la Hán. Định mua một con NHKC, ở ĐN khoảng 50k một con cá bột bằng 1.5 lóng tay. K biết có mắc k? Nhờ A E tư vấn giúp.

11. MooN_403

MooN_403 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    còn tùy nữa bạn ơi ! tùy cá bố mẹ có đẹp hok nữa ! nếu cá bố mẹ là cá " bén " thì giá đó cũng đc ! chúc bạn vui vẻ . MooN

12. MooN_403

MooN_403 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    còn tùy vào cá bố mẹ nữa bạn ơi ! nếu cá bố mẹ " bén " thì giá đó cũng chấp nhận dc ! ở nơi mình thì cá cỡ 1 lóng tay giá 20k/em ! chúc bạn vui vẻ . MooN