Nuni cá !!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nuni, 29/9/06.

1. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá châu
    Đây là con cá châu mình nuôi từ lúc cá bột ,giờ nó đã lớn và phát triển và chuẩn bị đi "đạp mái" thử cho vui :
    Kim hoa
    Còn đây là con cá mái kim hoa của mình đang chuẩn bị xả trứng
    Camachohead
    Cuối cùng là con cá trống ,đầu thì được nhưng không biết có làm ăn gì được không nữa

2. master voice

master voice Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bác,em thấy con KH đầu to thật,nếu bác mà cho ra 1 bầy bảo đảm với bác là tuyệt đ5p,chúc bác th2nh công nhé,uh mà bác nói con cuối cùng"CAMCHOHEAD"là con giống mới hả?hay là bác đặt tên cho nó vậy?giống tên brazin wá,ihihihhi chào bác

3. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái này bác hỏi bác kamfamalau đó vì mình cũng nghe bác ấy đặt tên đó nên mình cũng gọi theo ,nghe cũng hay nên mình lấy tên đó luôn,nếu mà cá mình sau này có thành công thì mình cũng đặt tên đó

4. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    mấy con này khang thấy bên nhà Nuni rồi, cá đẹp lắm. bầy con chắc chắn sẽ ok thôi.
    Nếu cứ như kế hoạch của Nuni thì khang nghĩ không lâu nữa Ái sẽ có địch thủ đó , hihi.
    To Ái: Ái ơi liên kết với Nuni ngay đi nhe.2 người họp lại thì ai bằng.hihi

5. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    em thấy bác Khang nói cũng rất đúng,nếu có sự hợp tác chắc chắn các bác sẽ thành công,nhưng đó chỉ là lời đề nghị của bác Khang thôi,còn 2 bác không bít như thế nào?cá của ai cũng đẹp hết,nếu con bigheat của bác ái mà cho ép với em KH của bác Nuni thì cá con là SỐ 1 rồi,đúng ko các bác,con cuối cùng là giống gì vậy bác nuni?cái đầu nhìn bướu dze luôn ha bác

6. hoanghuuphu

hoanghuuphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá cũa bác có cái dầu đã nhễy . Con mái mà cái đầu kin quá bác có bí quyết gì không vậy có thễ truyền lại cho em ít kinh nghiệm được không em cãm ơn

7. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ahah,bữa nay mới thấy đồng chí lên he,núp đâu lâu wá vậy?khi nảo mới cho cá ép đây,con mái nhìn gấu wá chú,chú định cho ép với con Sô Châu hay con Camacho vậy?theo tui thì ép với con CAMACHO cái đầu nó đã hơn,có gì PM cho tui nhé

8. quanghuy

quanghuy Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi nếu cá đẻ bạn có thể bán lại cho mình vài chục con được kô,mình thích nuôi cá bột lắm,mà bạn ở đâu vậy bán ít cũng được nuôi cho vui mà,nhớ nhắn lại nha cám ơn nhiều

9. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Cá mái của Nuni có đầu khủng bố quá ,mình nghe có người nói loài cá nào đẻ ra trứng thì cá con giống cá mẹ nhiều, loài cá nào đẻ ra con thì cá giống cá cha nhiều.chúc Nuni có bầy cá con đẹp nha.

10. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà cá của bác đã thật ,chắc chắn sẽ ra 1 bầy con như ý giống cha và mẹ.Mà cho hỏi bác chỉ nuôi mấy con đó thui à hay còn mấy con khác nữa.Nếu chỉ nuôi 3 con đó thì phải nói bác may mắn thật.

11. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    To hoanghuuphu: cái đó là do con mái thôi ,vì mình mua con mái nó có đầu sẵn nên nuôi lâu ngày thì nó hơi to ra một chút
    To quanghuy: mình cũng không nói trước đc bạn ơi vì cá này mình chưa ép thử,nên mình không chắc lắm,có gì mình sẽ liên lạc,cảm ơn bạn
    To nhuytrieu :mình nuôi cũng hơn chục hồ thôi ,quy mô thuộc loại trung bình ,chứ nếu mình nuôi 3 con mà 3con như ba con này vì phúc quá rồi
    Mình không dám cạnh tranh với chú Ái đâu,chú Ái nuôi cá lâu lắm nên kinh nghiệm dữ lắm,nuôi từ hồi còn học cấp 2 lận mà.Mình cũng muốn hợp tác nhưng chắc để thế hệ F1 ra rồi mình qua nói chuyện với chú
    To all :cảm ơn mọi người đã cho ý kiến,xin cảm ơn

12. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Bác NUNi khiêm tốn quá em đâu có giỏi gì đâu chỉ là hên xui thôi bác ah,cá bác nhìn là ngất ngây con gà tây rồi con gì,Chúc bác thành công nhé

13. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Các bác cứ cố gắng cho ra nhiều thế hệ cá đẹp thì đến một lúc nào đó trong tay sẽ có hàng tá giống đẹp và 1 tên trong làng cá cảnh là "nghệ nhân" đấy , hehehehhee !!!!!!

14. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nu ơi,cá sao rồi ko,thành công ko?ko nghe nói gì hết vậy,tin mừng hay vui đây

15. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tin buồn rồi bác ơi,cá chưa đẻ nữa,mà thôi cũng không sao,năm sau tui cũng chẳng có cơ hội nuôi nữa rồi,tui tính qua sống với justin đc không chú