Nước bể cá đục!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Tôi Là Gió, 2/10/14.

1. Tôi Là Gió

Tôi Là Gió New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các ACE! Mình mới nuôi cá nên có nhiều điều chưa biết, anh chị có kinh nghiệm nuôi hướng dẫn cho mình với. Chuyện là em mới sắm 1 cái bể 60-30-50
    Nền bể mình có dải cát( loại sỏi nhỏ như hạt gạo)
    Bể mình dùng 1 máy sục(đáy vái ống sục có 1 miếng bột biển)
    Bể mình nuôi 5 em cá vàng+ mấy chú cá nhỏ nhỏ.
    Nhưng tình hình là em cho nước vào bể 2 ngày rồi sục cắm 24/24 mà nước nhing hok dc trong cho lắm, nhìn thấy đục đục. Nhìn ngang chiều dài bể là hok thấy bên kia luôn! Anh chị chỉ mình cách khắc phục với.! Mình có tìm hiểu trên diễn đàn nhưng thấy toàn yêu càu bộ lọc tràn. Mà cái đó phức tạp, và không gian phòng hơi nhỏ! Các bác cho em ít kinh nghiệm nhé. Cảm ơn ak!

2. adcimex

adcimex Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bể của bạn chỉ có mỗi máy sục, không có máy lọc gì à, nếu có thì là máy lọc gì ?

3. tieunhupha

tieunhupha Member

Thích đã nhận:
    4
    Bể 60 mà nuôi 50 chú cá vàng nhỡ nhỡ mà ko có lục là ngất rồi.

4. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Bể 60 mà nuôi 5 chú cá vàng + mấy chú nho nhỏ nữa là quá nhiều bạn ạ, nếu bạn tahr cá vàng size bé thì không sao! Nước đục có lẽ do quá nhiều cặn bẩn ( phân cá + thức ăn thừa + bụi từ sỏi bạn mới trải), lọc 24/24 càng đục nước và rất hại cho cả bạn ạ! Bạn nên vớt cá thả riêng ra, để yên cho nước tự lắng trong lại rồi mới thả cá vào, và thả vừa phải thôi bạn nhé! Chúc cá đẹp!

5. ocbobo

ocbobo Member

Thích đã nhận:
    0
    cho minh hoi minh choi rai ho soi nen ho 100x40x30 cam loc 24/24 sao van bi duc nuoc vay cac ban.da vay hom nay mua 5 con ca hỏa tiễn bỏ vào đi uong cafe ve thay tụi nó nam ngua ra thở hổn hển rồi lên đường luôn .vậy tình trạng của mình là sao các bạn.mong cac ban chi giup.minh moi choi ca

6. vigrin_no_more

vigrin_no_more Member

Thích đã nhận:
    0
    Nền + thức ăn + cá vàng nó sục nền thường xuyên = đục cả ngày dù bạn có lọc ầm ầm cũng không hết đâu. Tốt nhất trả sõi to to để che được miệng mấy con vàng lả được.

7. vigrin_no_more

vigrin_no_more Member

Thích đã nhận:
    0
    Không có lọc là thua nha bạn, tìm cách setup 1 cái lọc đi.

8. thichlabat

thichlabat Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá vàng thải phân rất nhìu .kiếm mấy em cá khác nuôi là ngon ngay.công với một em sục ,à oki