nước bể có màu vàng

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi mr_anh_qwer, 18/11/08.

1. mr_anh_qwer

mr_anh_qwer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em đã mua phân nhật loại không tan trong nước rải lên rồi. bể của em đại loại như sau: ban đầu em mua một túi đất nền 60 ngàn đồng chắc là của tàu sau đó em trải lên một lớp cát sỏi khoảng 3m, rồi cuối cùng em thấy không ổn nên mua thêm phân nhật loại (70 ngàn/một cân) không tan trong nước trải lên bề mặt, ban đầu nước đục em thay nước một lần thì thấy nước trong trở lại. Nhưng được ít hôm thì thấy nước có màu vàng nhưng vẫn trong. Đọc một số topic thấy có ý kiến cho rằng đất laọi này có nhuộm vàng để mô tả màu nước của sông amzô không biết có đúng không mong các bác giải đáp dùm.

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Nền bị vàng ban đầu cũng phải mất một thời gian khoảng 2-3 tuần là hết! Bạn mua có hỏi nó loại j ko? Chứ bạn cứ bảo "chắc chắc" thì mình chịu! Nhưng vấn đề này ko sao đâu! Ban đầu set bể bạn phải thay nước liên tục đấy! Nước trong ko váng là được. Màu thì dần sẽ hết!

3. Sword

Sword Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nước vàng cũng không sao đâu bác. Nó có thể là do phân nền thôi. Chỉ cần nó không bị đục là tốt rồi. Cứ trồng cây 1 vài tuần là nó sẽ hết vàng ngay. Chớ nên thay nước nhiều quá, dễ bị động nền, và cũng có thể làm mất đi phần nào các thành phần dinh dưỡng có trong phân nền.

4. mr_anh_qwer

mr_anh_qwer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    loại phân nhật tốt nhất đó các bác, đây là loại không tan trong nước mà. có thể trong vài ngày tới em sẽ thay nước xem sao, nhưng nước thấy màu vàng vàng cũng hay hay.