nước bị đục sau 1 đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi nicholas_1083, 11/10/08.

1. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    các bạn cho mình hỏi là nước mới thay xong,cho thuốc khử clo vào cá bơi lội bình thường,nước trong veo.nhưng đến sáng hôm sau là nước rất đục màu trắng sữa y như bỏ sữa vào vậy,thấy nản lun :(.cá vẫn bơ lội bình thường,còn chất làm trong nước ngoài tiệm cá hay bán 6k/hủ có tác dụng phụ với cá rồng hay không ? bỏ vào hồ cá thủy sinh thì cá vẫn bình thường nhưng nếu bỏ vào hồ cá rồng là nó cứ thở gấp trong khoảng 15 phút rồi trở lại bình thường ~X(.như thế là bị gì cách khắc phục như thế nào nhờ mọi người chỉ giáo giùm.xin cám ơn.

2. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    chỉ cần bạn thay nước mới là ok thôi.minh f chưa dùng qua nước khử clo nếu cá vẫn khỏe thì bạn cứ để đi từ từ sẽ trong lại thôi.cá rồng có sức chịu đựng khá cao.ko sao đâu

3. namdung

namdung Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất bạn đừng nên sài thuốc, mà bạn nên để nước vài ngày cho hết clo rồi mới cho vào bể. Thuốc chỉ dùng trong trường hơp không thể.
    Tất cả mọi người chơi cá Rồng đều phải để cho nước hết clo mới dám thay vào bể.
    Bạn nên thay nước dần dần, hàng ngày, mỗi ngày một ít khoảng 30% thì sẽ ok thui, chúc bạn chăm cá tốt!

4. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ban đêm bạn có tắt lọc không vậy ?! nếu có tắt lọc sau một đêm là nước đục thui, còn như bác nói như vậy là do bị kết tủa đấy không nên bỏ trực tiếp thuốc khử clo vào trong bể cách tốt nhất là phơi dưới ánh nằng vài hum để nước bay hết clo rùi mới cho vào hồ cá ! Bac đừng sử dung chất làm trong nước nhé ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của cá đâu !

5. ohmygod

ohmygod Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Sẵn tiện cho em hỏi, thuốc khử Clo cua bác mua ở đâu thế??? em dang cần gấp, mong bác chỉ giúp em, giá của nó là bao nhiêu??? cám ơn bác

6. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    thank các bạn đã chia sẽ.lần nào cũng vậy sau một đêm là kết tủa nước đục ngầu.sau khi cho vài giọt nước làm trong hồ thì 2h sau nước trong lại bình thường.chắc phải chịu khó dự trữ nước qua đêm rồi mới thay quá.
    p/s @ ohmygod: nước khử clo mình thường mua ở lưu xuân tín giá 7k/hủ.hoặc bạn cũng có thể ghé cửa hàng bác cỏ dại mà mua (nếu ở Q1-Q3) cũng xem xem giá đó.

7. hangtuan911

hangtuan911 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Dể giải thích thôi bạn ah , do nước của bạn nồng độ ãit quá nhiều ( chất axit do cá thải ra trong phân) và chátaxit đó tác dụng hóa học với thuốc khử bạn bỏ vào nên tạo kết tủa trắng sửa đó mà . tình trạng đó nguy hiểm cho cá lắm vì nó hút oxy trong nước