Nước bị nhiễm chì...

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi DNT_designer, 7/2/06.

1. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Em có ông chú muốn chơi hồ rong(tại em đầu độc:devil: ) nhưng khổ nỗi nhà ổng mới chuyển đến bị nhiễm chì khá nặng(khu Vĩnh Tuy ấy). Nước dù đã lọc khá kỹ nhưng khi nuôi cá vẫn chết đều. Bằng chứng là đã ra đi 2 em HLH và chục con chép Nhật:sick:
    Vậy cho em hỏi có cách nào để trồng rong trong môi trường nước này, và cây nào có thể chịu đc...#:-S

2. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Bạn cho codai hỏi một câu ngoài lề là ở nơi đó người ta có dùng nước này cho sinh hoạt hằng ngày không ? Ngoài ra tại sao nguồn nước lại nhiểm chì? . Có ai sản xuất bình acqui gần đó không ?

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Ở khu vực Vĩnh Tuy, cuối đường Minh Khai rẽ phải đi sâu vào có 1 anh trong Hội thủy sinh có bể thủy sinh chơi đã lâu nhưng sao không thấy có kêu gì về hiện tượng này (anh Hải Anh).
    Khu vực Vĩnh Tuy chưa có nước máy về à?

4. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Cháu cũng chẳng biết, ông chú mới mua đất xây nhà đc 2 tháng nhưng nước máy chảy rất yếu, chỉ đủ sinh hoạt... Nhưng mà ko sao rồi ạ, đằng nào sắp tới khu đó cũng đc mắc đường cấp nước mới(ko biết có khả dĩ hơn ko) còn hiện tại để khắc phục, ông chú vẫn máu vác nước sạch về chơi rong:D
    Hôm nào rỗi cháu phải đi loanh quanh học hỏi mọi người mới đc, thấy chú nói ở phố Huế có mấy bể đúng ko nhỉ:confused: