Nước cho hồ thuỷ sinh

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi HGHG, 24/7/07.

1. HGHG

HGHG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Các bác ơi! cho em xin hỏi 1 câu hơi bị "ngố": Nước bốc hơi từ máy lạnh xả ra có dùng cho hồ ts được ko? em đang xài nước giếng nghe nói là ko được tốt lắm cho ts, tính thử qua nước nầy. Hồ em 50l thì với số lượng nước máy lạnh xả ra củng đủ xài. Rất mong ý kiến của các bác.

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Loại nước này có gì khác nước cất, không còn khoáng, nếu muốn dùng phải pha thêm với nước thường. Còn phải tính thêm khả năng bị ô nhiễm do môi trường bụi bặm TP, các chất hòa theo từ các vật liệu của máy điều hòa.
    Theo mình, phải cẩn thận khi dùng.

3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Theo suy nghĩ của Cuội thì anh không nên dùng nước này cho hồ TS: loại nước này sẽ thiếu nhiều loại vi chất cho cây, mà lại dư nhiều một số loại vi chất (Cuội không biết cụ thể là chất gì:devil: b-( ). Bác nên dùng nước thủy cục or nước giếng cho chảy vô hồ để khỏa 1-2ngày or 1tuần thì càng tốt (để Flor bay hết) rồi mới cho vô bể TS

4. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Codai đã chứng kiến một bể thủy sinh trước đó thật đẹp , cây cá đều khỏe . Sau khi anh bạn của codai cho nước ngưng tụ ở máy lạnh vào bể thì toàn bộ cá đều chết do trên người của chúng bao phủ bởi nấm bệnh , nhìn giống như chúng được quấn bằng bông gòn vậy=(( =((

5. hiệp

hiệp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ thủy sinh dùng trực tiếp nước giếng có được không các Bác. hay phải qua xử lý thế nào?Các Bác giúp em nhà em không có nước thủy cục

6. HGHG

HGHG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cám ơn góp ý của các bác nhìu. đọc xong em thấy sợ quá rung luôn, củng may là em chưa thử cái nước hao điện nầy.

7. sonnguyen

sonnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,537
    Nếu hồ nhỏ xài nước uống đóng chai (loại bình 20L/10K) cũng không tốn nhiều tiền lắm. Nhưng không biết nước này có tốt cho hồ thủy sinh không? Vì cũng là nước giếng đã qua xử lý.