Nuôi 2 cá trống chung 1 bồn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi la_hán, 22/12/07.

1. la_hán

la_hán Guest

Em đã nghe theo cách chỉ dạy của mấy huynh trong diễn đàn,muốn cá xung hơn và mau lên đầu hơn thì ngăn bồn ra làm 2 bằng 1 vách kiếng,kết quả rất khả quan,2 chú em cứ cắm đầu mà đá với nhau hoài,lúc đầu em nhìn thấy thích lắm,nhưng sau 1 thời gian em thấy em nào cái miệng cũng bị lỡ cả,cho em hỏi nếu như vậy thì có anh hưởng gì ko ạ,mong dc cao kiến của các pác thanks:-S

2. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái miệng bị lở coi chừng bị bệnh đó bạn, xem lại nước hồ đi. Chứ cá kè nhau ko đến nổi bị lở miệng đâu.

3. N6233

N6233 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng ngăn ra như vậy nhưng đâu thấy giống như bạn nói đâu! Coi chừng cá bị bệnh gì đó bạn ơi!

4. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    uh trường hợp của mình cũng giống của bạn nhưng có lẽ bạn nên xem cá mình có bệnh ko thì tốt hơn,thân

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn cho 2 em nó sung thì cách này cũng tốt thôi tuy nhiên nên để ngăn kiếng trong 1 độ tuổi nào thôi, ko nên để suốt thời gian em nó phát triển dc đâu, cái gì lợi dụng wá cũng phản ngược lại đó pác. theo em thì để vách kiếng ở độ tuổi từ 4 tháng trở xuống, ngược lại nên tách em nó ra 1 hồ riêng hoặc mua tấm vách ngăn bằng nhựa giá khoảng 20k, ko làm là em nó hư hết miệng rồi 1 vài phát sinh khac nữa.

6. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu form cá trong vòng 1-3 tháng thì nên ngăn cá để cá sung nên mau lên đầu...
    Còn nếu bạn nuôi dài lâu thì bạn nên mua thêm 1 cái hồ nữa đi...(ko mắc đâu...)
    Mình hồi trước cũng nuôi 2 em chung 1 hồ,ngăn kiếng ra...sau 1 thời gian sừng,đá,cắn,bấu,xé...rồi lại sừng ....thì sau đó...khoảng 1 tuần thì chúng xem nhau như...hàng xóm vậy....
    Hơmn hết thì bạn nên cho chúng 1 lãnh thổ riêng...lâu lâu mới cho soi kiếng....là tốt rồi...
    Vài ý kiến đong góp cùng bạn!