Nuôi beta chung dc ko mấy anh nhỉ ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi hhadrenty, 27/4/11.

1. hhadrenty

hhadrenty Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Giờ em đang có 1 em đuôi ngắn, 1 em đuôi tam giác và 1 em đuôi màn nuôi chung với em cá sặc trong hồ thủy sinh. Cũng 1 tuần hơn ròi ko thấy mấy em cắn nhau, bơi kè kè nhưng ko có phồng mang hay rỉa đuôi, cá sặc cũng ko có cắn, thấy mấy em beta sợ con sặc hơn, tụi nó cứ núp trong đám cây hoài. Vừa ròi thấy em đuôi màn bị rách đuôi và thấy nó nhát hẳn ra mặc dù ko thấy 3 em kia cắn, 3 con kia vẫn bơi chung như thường. Ai cho em ý kiến với :-/

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    không ổn rồi cá sặc mình dày đôi khi chịu đòn dai hơn cả betta bạn nuôi cùng thế có ngày bettatar tơi vì sặc mất thả riêng ra ngay còn kịp

3. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    betta là cá chọi không nuôi chung với nhau được đâu , nuôi một đực một cái còn không được huống chi thả mấy con cá đực với nhau , trước nhà có nuôi mấy e mua của a Phú ở Lò Đúc về để có hôm thằng bạn qua nhà chơi nó đổ bố nó mấy con vào với nhau T.T thế là hết đời mấy e , e nào cũng tan tành te tua @,@

4. hhadrenty

hhadrenty Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Tặng mấy anh hình tụi betta trong hồ em

5. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    chúng nó có bộ vây đẹp thế kia để chung đánh nhau rách te tua phí lắm bạn ạ bạn nên bắt riêng ra thôi

6. hhadrenty

hhadrenty Active Member

Thích đã nhận:
    17
    tìm ra thủ phạm ròi, thì ra là con half moon mái hình áp cuối, con đó dữ quá, dí cả con sặc

7. Đức Quậy

Đức Quậy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cá sặc cũng hiền mà bạn có thể nuôi chung nhưng không được nuôi cá betta với nhau