nuôi bi nhiu cá rồng là đủ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi nttluan, 7/4/07.

1. nttluan

nttluan New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình sử dụng hồ 1,2m x 0,5 x 0,5 , mặt hông mình dùng kiếng 5ly, đáy thì 8ly.
    các bác cho mình hỏi hồ như thế mình nên nuôi bao nhiêu chú là vừa (mỗi em dài khoảng 40cm).
    mìn đang nuôi 1 em Thanh Long, nuôi thêm 1 em Kim Long được không, hay Thái hổ, Hoàng đế?

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hix,coi chừng bể hồ,nhà mình hồ i chang vậy,nui có 2 em ngân long 30cm mà bể rùi đó :(

3. tuanhao

tuanhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ ông 1,2m thì theo ý kiến riêng của tôi thì chỉ nuôi 1 con là đủ.
    2 con kia thì tôi ko biết sao nhưng KL nghe nói là dữ nhất trong họ cá rồng:cẩn thận :D

4. lovedragon

lovedragon Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em hồ 1.2x0.5x0.6 nuôi 1 em ngân long dài gần 35 với 1 em kim long úc dài gần 20 đấykính 8 ly

5. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Hồ quá bé mà vẫn nuôi được nhiều cá thì thật tài - nhưng nếu gọi là đủ thì chỉ đến khi các sự cố xẩy ra mới ngậm ngùi thôi - tuy nhiên chỉ đến lúc rước một cô em đắt giá ngơừi ta mới phải cất nhắc nhiều thôi !!!

6. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá Thái hổ và Hoàng đế là cá gì nhể, có đắt ko các bác, nuôi chung KLU được ko vậy, ở SG mua ở đâu ???
    Nuôi KLU, ngân long hoặc thanh long chủ yếu lấy kinh nghiệm, bỏ đại vô xem sao các bác nhỉ :):):):):):)