Nuôi cá khác chung với KLHV

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 16/8/11.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nuôi em KLHV gần được 4 năm r, dài khoảng 40cm. Gần đây mình định nuôi chung với e vài con cá khác cho vui, nhưng đưa con nào vào là em nó thịt hết.....:crying:, bác nào có kinh nghiệm về đề tài này tư vấn giúp với và nuôi cá nào thì phù hợp?

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn nuôi đã 4 năm thì cá khá già tuổi rồi, nó quen sống 1 mình nên khó mà chịu con nào chia sẻ lãnh thổ. Bây giờ bạn thử ngăn hồ làm 2 phần, phần nhỏ khoảng 1/4 thả vài loại cá mà bạn muốn kết hợp, cho làm quen khoảng 1-2 tháng, khi nào thấy chúng tỏ vẻ thân thiện thì mở vách kính ra....

redtailgold99 thích bài này.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em nó thuộc vào dòng cá dữ, bạn nên mua nhiều em hồng két, cá chép size lớn thả chung thì may ra được, nguyen tắc là đông dân thì đánh được con hồng két này thì lại thấy con khác trước mắt, nhiều lần như vậy sẽ oải mà bớt đi hung dữ?
    Bạn có thể thêm đồ vật trang trí như cành lũa lớn để các em Hồng Két thả thêm vào có đường thoát thân.

4. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    theo mình thì thích hợp nhất là la hán,hồng két,phi phụng,rồng cửu sừng,hổ các loại,bác có dk thì làm 1 phát cho nhanh,nhiều thì e nó sẽ hiên lại thôi,size lớn lớn 1 tý mình nghĩ sẻ rất ok hihi