Nuôi cá la hán không sủi oxi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi brian1506, 2/3/08.

1. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Mình nuôi la hán không sủi õi có sao không? nhiều người bảo mình không cần sủi

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sủi cũng đc mà ko sủi cũng ko sao,nếu nước dơ mà ko sủi oxy thi cá thở ko nỗi lúc này bắt buộc phải sủi oxy à nha,nếu ko con cá die ráng chịu :D!!!!

3. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không sủi oxy nhưng có máy lọc thì cũng được r,... Nếu là loại máy lọc 2 vòi (1 hút, 1 tạo oxy) thì càng good! vừa sạch hồ vừa cung cấp oxy thêm cho cá.

4. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trong môi trường nước như ngoài tự nhiên thì khỏi sủi, nhưng nếu bạn nuôi ở hồ kiếng mà không có cả máy lọc thì nên sủi, nếu cá bạn mới mua về, không nên sủi vì lí do cá sẽ bị nhát, lúc đó nên bịt 1 đầu máy lọc (nên làm lọc 3 hay nhiều hơn tùy hồ và tùy theo số cá trong 1 hồ) làm cá ko bị nhát và cũng yên tỉnh lúc ngủ, phần nửa là nếu xài sủi của máy lọc thì các phân của cá sẽ bị đánh tan ra làm dơ hồ và làm giảm 50% công suất của máy lọc làm lọc không sạch hồ. Lời kết của mình là nên xài máy lọc kết hợp sủi sẽ tốt cho chú cá thân thương của chúng ta hì hì

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Ko sủi Oxi cũng dc, nhưng em phải thay nước thường xuyên để cung cấp Oxi mới cho cá

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Sủi oxy thì cá mau đói hơn. Hì hì mà mau đói thì mình cho nó ăn nhiều và nó mau mập. Pótay luôn đó.

7. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nguyên tắc: Không khí cần cho sự sống. Bắt bạn thở chỉ bằng 1 lổ mủi thôi thì bạn thấy thế nào; biết rằng bạn không chết, bạn đừng đày đọa cá của bạn nữa bạn ơi