Nuôi cá Rồng bằng nước mưa

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi nghiaquach, 12/11/07.

1. nghiaquach

nghiaquach Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi, cho mình hỏi 1 tí, minh đang nuôi 1 cụ Ngân Long bằng nước mưa, liệu có ổn không? Minh có nghe nói về việc sử dụng Lá Bàng, vậy sự dụng bằng cách nào xin chỉ với

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nước mưa rất tốt cho cá Rồng với điều kiện đã được lọc các kim loại nặng có trong không khí bị ô nhiễm,bạn nên lưu ý về độ PH khi thay nước mưa vào hồ chính vì nước mưa khá mềm.
    Lá bàng ngâm nước mưa khoảng 6 ngày dùng cho cá Rồng thì không còn chổ nào chê được nữa,bạn tìm đọc lại trên diễn đàn,có rất nhiều bài viết về nước mưa và lá bàng!Chúc bạn thành công

3. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Bạn nuôi cá bằng nước mưa nó quen đi đến mùa khô thì sao ??? như ở " Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa " nếu chẳng may có mưa thì chẩy xuống toàn nước bụi đen ngòm...
    Nhưng Hà Nội mùa này lá bàng vàng có đỏ có , rụng tơi tả nhiều vô số các bác nào mê nước lá bàng tha hồ thu gom chế biến!!!

4. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu bạn ở Bạc Liêu thì nuôi cá rồng bằng nước mưa cũng ok vì Ngân Long là loại cá rồng dễ tính, nhưng lưu ý phải để lắng nước mưa và kiểm tra độ PH trước khi thay nước, các thông tin về lá bàng thì bạn nên chịu khó đọc trên forum có đủ cả.

5. nghiaquach

nghiaquach Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác vô cùng, mình cảm động quá. thât sự vì khu vực mình ở vẫn chưa có nước máy, nước giếng thì phèn nhiều quá nên đành dùm giải pháp nước mưa. Tham gia diễn đàn này thú vị thật, các bác có tin không? từ khi mình nuôi cụ Ngân Long rồi, thi công việc làm ăn trôi chảy lắm, mình quí cụ Ngân Long biết nhường nào. 1 là vì thích nuôi cá, 2 là vì nuôi Ngân Long quá tốt vì phong thủy...xi đa tạ........