Nuôi chim cu gáy có thể coi nhà được không

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tungtb, 13/5/11.

1. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Thân chào anh em mê cu. Các bác cho em hỏi cu gáy có thể coi nhà được không. Vì em thấy có nhiều con cu gáy chủ nha treo ngay gần cửa nhà, hễ cứ thấy người dù là lạ hay quen là nó sát lại gần gáy gù đủ cả. Vậy thì còn tốt hơn là nuôi chó giữ nhà ấy chứ, vừa thảo mãn thú chơi lại vừa không lo bị bắt vạ khi chó dữ cắn người. Tốt quá còn gì nữa phải không các bác mê cu......:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

loc ct, vanthaohotel and nguoidaugio like this.
  2. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    CHó trông nhà khi sủa thì trộm nó sợ còn cu gáy trông nhà mà không có chủ nhà ở đấy thì không khác gì là"Ông ơi tôi ở đây này ông bắt tôi đi".

3. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Bác thienfe ơi, mình trông người ngay chứ làm sao trông được người gian đâu hở bác. Khách đến nhà gáy gù chào khách chủ nhà nở mặt quá đi chứ........

dong_pham and nguoidaugio like this.
  4. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Nuôi cu gáy coi nhà tốt quá đi chứ bác, bác cứ tuyển vài con gáy lũa người nuôi vừa làm cảnh vừa trông nhà quá ngon, có điều nhớ nuôi thêm con chó để coi mấy con cu ko chim tặc nó mượn cu của bác về coi nhà cho nó đó =)) .

5. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    ~X(=;Vậy là em vẫn phải nuôi thêm con chó để trông nom con cu hả các bác, cái này là lại thêm phần tốn kém đây. Con cu gáy của em phải mang cất kỹ thôi trứ đạo chim mà rinh mất thì chỉ có nước ngồi mà khóc thôi

6. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Đấy Bác tungtb thấy tôi nói có đúng không?Dạo này cu tặc nhiều lắm hôm rồi tôi cũng vừa bị nó sơi 1 em nên tôi mới có ý kiến thế chứ có em cu đón khách thì quá tốt rồi còn gì hở Bác !Nhưng để trông nhà thì Bác phải ngồi trông cùng em nó!

7. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Xin chia sẻ sự mất mát của bác thienfe. Em cu gáy của bác có tốt không, bây giờ tệ nạn xã hội nhiều lắm bác ạ. Chỗ em chúng ra vào như hội ấy nên em cũng cảnh giác cao lắm. Đối với anh em mình chim là duyên nợ còn với tặc chim thì chỉ cần vài quả khi đến cữ thôi là chung cho lên đường ngay......

8. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Xin cảm ơn BÁc!Chuyện cũng qua lâu rồi!Nếu để ở chỗ đông người mà mình không trông đã đành đằng này để trên sân thượng nó còn trèo lên nó chơi Bác bảo phải tính làm sao?Nên cũng có ý kiến cho mọi người cảnh giác thôi!Bọn này rồi cũng có ngày giống bọn trộm chó trong Nghệ An người ta đánh chết xong đốt luôn cả xác cả xe máy Bác ạ!

9. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Sự đời là vậy đó bác thienfe ạ. Đã lâu rổi em cũng bị mất liền lúc một đôi họa my đấy bác ạ. em cũng đã nhiều lần nhận được lời mời mua chim. họ nói mình thích con chim nào thì dãn họ dến. một lúc nào đó họ sẽ mang đến cho mình. Bác bảo thế có hay không, nhưng bác ơi của thiên lại trả địa, của bất chính mình mua rẻ về nó củng chẳng có bền được bác ạ....Em cũng đã chót dại một lần rồi.

10. bivibo

bivibo Member

Thích đã nhận:
    103
    thời buổi này nuôi chó trông nhà còn sợ chúng bắt mất chó nữa là nuôi chim.