Nuôi chim Cu với Sáo, có ảnh hưởng gì không ?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi CoTichChim, 4/9/10.

1. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Chẳng la 2 con chim nhà cháu mới nổi,( 1 con gáy nhiều,ko gù)còn con kia chỉ khi áp hai con nó mới gù,gáy nhiều,lâu lâu nghe tiếng cũng có thúc vài cai.Đang gáy ngon chớn thì tự nhiên tối hôm đó ông anh mang về thêm con SÁO,sáng hôm sau đang gáy thì sáo nó kêu làm 1 trong 2 con im luôn:crying::crying::crying:( con chớm nổi thì gáy sơ sơ,chỉ khi nghe cu khác gáy nó mới chịu gáy lại).Cho đến nay vẫn vậy !!! Vậy để con SÁO như thế thì có ảnh hưởng gì đến cu không hả các bác ??? Em chỉ nghĩ là nó không quen thôi,lâu rồi cũng quen và gáy lại phải ko các bác ???:-S:-S:-S

Last edited: 4/9/10
    phutancamau and cuvietnam like this.
  2. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    nếu muốn chim nhanh gáy lại thì bác chuyển con sáo ra chỗ khác xa hơn ,còn không muốn chuyển thì bác cứ để một thời gian khi nó quen rồi thì không thấy tiếng chim sáo nó buồn nó không chịu gáy nữa ấy chứ .cứ thấy tiếng chim sáo nó lại gáy căng hơn .
    chúc bác vui .

Last edited: 4/9/10
  3. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Theo tôi bác nên tập cho nó quen với tiếng chim sáo đi bác, chứ không thôi mai mốt nó lên thành mồi, mang ra rừng gác gặp tiếng chim sao nó im thì.........Hichichic........buồn lắm bác ạ.

4. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    ........cứ để vậy Bác ạ,......mai mốt ra rừng lở như gặp sáo ( có khi còn lại muốn đá chim mồi mình vì ở đây tụi em gác trên cây dừa mà sáo thì hay làm tổ trên dừa .....nên đôi khi gặp sáo nó la ó om xòm....có khi còn nhảy vô đá luôn chim mồi), mai mốt còn tiếng chó sủa vì đi vào trong ruộng ra sau vườn nhà ngta gặp kẻ lạ mặt chó sủa dữ lắm, tiếng kèn của xe, em ở vùng sông nước còn đi xuồng máy chạy lớn lắm..........chim của em để gần 2 cái thùng Bass vì nhà bán cafe.....nếu bây giờ mình cưng quá sau này còn tốn công hơn.....thà bây giờ cho nó va chạm còn hơn.....vài lời góp ý. Trân trọng!

giothoc and CoTichChim like this.
  5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Xe thì chỗ mình nhiều lắm,chó thì nhà nuôi 2 con sủa om sòm,nên hai cái đó mình ko lo,chỉ lo cái con sáo kìa !!!!

phutancamau thích bài này.