Nuôi chim gì đây?

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi Choe Lua boi, 4/10/08.

1. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình còn 1 cái lồng cũ trong kho, mới lôi ra lau chùi sạch sẽ. Lồng này mình nên nuôi chim gì thì hợp ? Nuôi khuyên có được không? Mong các bạn tư vấn giúp nhé.Cảm ơn.[​IMG]

2. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    woa.lồng cũ mà đẹp thiệt.bạn ko biết nuôi chim gì thì nhượng lại cho mình đi mình nuôi cho.hehe.theo mình thì lồng này để nuôi khuyên đó.

3. letuananh

letuananh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    lòng đẹp quá anh choeluaboi ơi, anh mua gia bao nhiêu vậy

4. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn các bạn nhé. Lồng này mua lâu lắm rồi trước dịch H5N1 cũng khá xa. Mình cũng không nhớ giá nữa. Còn bây giờ thì mắc quá mua không nổi luôn. Hôm bửa ghé Thủ Đức hỏi giá lồng giống vậy mà chưa phun xịt gì đã có giá 350k tới 400k rồi. Ngày mai mình sẽ đi kiếm 1 em khuyên về nuôi cho cái lồng đỡ buồn.

5. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    nhìn góc độ này ko rõ lắm, có lẽ là nên nuôi khuyên hoặc 1 bé chích chòe đất cũng hay , lồng đẹp đấy. Lồng đẹp phải cố nuôi chim cho đẹp để xứng với lồng nha bạn ^^

6. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    bạn chòe bổi nhượng lại lồng này cho mình đi.mình mua chim yến về nuôi chắc đẹp lắm

7. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bạn có thể nuôi than cũng dẹmlắm đó.hình như bạn chưa sơn phải kg? Bạn nên sơn lại đi

8. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    lồng này chỉ nuôi chim cảnh bé bé thôi chứ làm sao mà nuôi dc than hả bác ,lồng của bác đẹp quá nhỉ ,đúng là bây h giá lồng cũng ăn theo giá chim lên vùn vụt ,em có con chòe lửa mà chần chừ mãi ko mua nổi lồng ,nuôi tạm trong lồng sắt bé quá hỏng hết đuôi

9. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3

10. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Lồng này đã có bạn rồi, mình mới xuống chổ chị Đào bắt được em khuyên bổi giá 15k , các bạn xem dùm mình em này được không? Ngày mai mình đem đi dợt ở Tao Đàn để hỏi xem em này là trống hay mái. Nếu mài thì phóng sanh cho rồi. Em này mình bắt cầu may vì chị Đào ko có cần câu khuyên nên mình thò tay vào nhắm mắt bắt đại, cuối cùng chọn được em này..hehe

11. letuananh

letuananh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    khuyen của anh là khuyên xanh hay khuyên vàng vậy, ah anh cho em hoi tí tiệm chị đào chòe lửa về chưa anh.

12. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    hồi sáng nay lửa bổi có về tiệm chị Đào mà đã hết sạch rồi! chỗ chị Đào chim về là đi liền nên pải đến lúc sáng sớm mà chờ chim về, mua liền!

13. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Đúng như Lambu nói đó có bi nhiêu chòe lửa bổi về là hết ngay trong buổi sáng. Bạn phải ghé sớm mới mong kiếm được . Con này mình hỏi mấy bác trên Tao Đàn rồi, là trống xanh nhưng hơi ngắn đòn. Sao em này không mê ăn chuối nhỉ, chỉ ăn cào cào non với sâu thôi.

14. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nhìn hình thì mình thấy có vẻ giống khuyên vàng hơn. nếu chim ko ăn chuối thì cho ăn trái cây khác thử xem(táo, xá lị...chẳng hạn). Tiệm chi đào gì đó nghe hoài mà chưa nghé thăm lần nào, đi đường âu cơ --> tân kì tân quý--> lê trọng tấn rùi chạy tới địa chỉ nào vậy ^^.Tiện thể cho hỏi lửa bổi bên tiệm đó bán nhiêu k 1 con thế?^^

15. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    341 Le Trọng Tấn mình ko có hỏi giá vì có thấy em nào đâu. Buổi sáng người ta tới mua hết sạch rồi. Con khuyên này hót chuyện rồi và mình sẽ thử cho em nó ăn các thứ trái cây khác, cảm ơn bạn nhé

16. letuananh

letuananh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mà hình như anh để cầu hơi thấp á,anh khong lắp thêm cầu phụ vào đi để như thế hơi nguy hiểm chim sẽ lộn cầu á hihi.

17. lamcah

lamcah Active Member

Thích đã nhận:
    20
    Khuyên khoái ăn cào cào non lắm, bạn cho nó ăn thêm đi, mình có một con khuyên, cũng là khuyên bổi nuôi lên, mới nuôi được 2 tháng chưa chịu líu, nhưng thả ra được rồi, sáng thả ra, khi nào đói về lồng ăn mồi, chiều tối về lồng ngủ, có điều thả ra như vậy khuên rất lâu líu, không hiểu tại sao?

18. letuananh

letuananh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác này nói giỡn hẻ, chim bổi mà bác thả ra biết về lồng là chuyện lạ ah nha,chắc bác nuôi chim con thì có, chứ bổi thì có nuôi bao nhiêu lâu đi nữa sảy lồng là nó 1 đi không trở lại á............

19. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Em khuyên này từ ngày biết ăn đậu xanh trứng thì bỏ ăn cào cào , bỏ ăn trái cây luôn , chỉ ăn 1 vài con sâu rồi thôi, toàn ăn bột. Mình lo quá , em nó ăn 1 ngày hết 1 cóng bột đậu xanh đầy vun luôn. Ăn như vậy chắc khó líu quá.

20. bachulinhnhoc

bachulinhnhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bạn à lồng đẹp đó mà thiếu phụ tùng , nếu nuôi khoen thì phải đặt thêm cái bômg sen chứ lồng tròn nuôi khoen ko phải sài cầu ngang , lồnng này nuôi sâu xanh hoặc sâu dầu đỏ là hết ý luôn khoen Tp dạo này ít thịnh hành rùi , sẫu xanh với đỏ dag thịnh , nếu muốn sang nhượng thì dể lại mình nha , cho mình xin dịa chỉ bữa nào ghé wa coi