Nuoi chim hoàng yến đẻ

Thảo luận trong 'Tổ chim yến hót' bắt đầu bởi luciano, 30/10/07.

1. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Các bác trên diễn đàn có bác nào nuôi yến đẻ rùi có thể chuyền lại cho em ít kinh nghiệm được ko. Cần nhưng yếu tố nào để co thể nuôi yến đẻ thành công ví dụ nhưng lồng thức ăn....rất mong nhận được sự giúp đỡ rất cảm ơn

2. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    cach nuôi hoàng yến đẻ

Nếu bạn đang nuôi một cặp hoàng yến mà con trống hót căng rê cầu và một con mái thì cách cho đẻ cũng đơn giản thôi ,đầu tiên bạn phải cò một lồng sắt hoặc tre đủ rộng sau đó bạn cho vào đó một cái rá bằng tre đương kính độ 10 cm vuông bên trong rá đó bạn cho vào ít sơ dừa hoặc bao gai đã tước nhỏ tất nhiên nước uống và thức ăn không thể thiếu đấy nhé ,bạn theo dõi con mái khi nào xoáy ổ trong cao rá đó thì lên thả con đực vào theo dõi con đực nếu con mai chịu trống nó sẽ nằm trên cầu con đưc lúc đó sẽ đạp mái để một lát bạn lại cho con đực về lồng của nó và yên tâm chờ đợi ,có thể sau một ngày thì con mái sẽ đẻ trứng đầu tiên ,bạn nhẹ nhàng bỏ quả trứng đó ra ngoài và lại cjo con đưc vào để láy trông làn nữa mỗi ngày con mái đẻ 1 quả bạn đều phải bỏ trứng ra sau khi được 4 quả lúc đó bạn cho cả bốn quả váo cùng một lúc va nhớ ghi vào cho nào đó để nhớ ngày đầu tiên ấp ,sau 13 ngày trứng sẽ nở -- cứ như vậy thôi chúc bạn nuôi va cho ra lò những chú yến hoàng đẹp ,nếu có gì chưa rõ bạn cứ mạnh dạn hỏi để có kinh nghiệm nuôi yến đẻ nhé

3. luciano

Thích đã nhận:
    88
    Oh cảm ơn những lời chỉ bảo của bác rất nhiều vậy là em có thể tiến hành cho chúng đẻ rồi. Nhưng khi yến ấp thì có phải để con trống và con mái cùng ấp ko hay chỉ cần để lai mỗi con mái ấp và khi nở để mỗi con mái nuôi con thôi à. Bác hay giúp em cho chót.Cảm ơn nhiều.

4. thai_moscow

Thích đã nhận:
    47
    cach nuôi hoàng yến đẻ

cho cả đực và mài cùng nhau cũng được nhưng mình đang nuôi theo cach là một con đực ghép với 2 ,3 con mái cho lên mình chỉ để con mái ấp và nuôi con một mình thôi nhớ la khi chim con nở hàng ngày phải cho ăn rau diếp nhé và trong lông cài thêm miếng mai mực khô để chim mẹ tăng can xi cho con ăn thi mới được -nếu có gì chưa rõ cứ hởi nhé đưng ngại gì cả đây là thu chơi của mình từ lâu rôi lên cũng co tí kinh nghiẹm có gì mình chỉ dẫn cho

5. luciano

Thích đã nhận:
    88
    Bạn ở HN hay ở đâu vậy ? Nếu bạn ở đó bạn có biết ở đâu bán nhiều yến ko minh đang muốn mua thêm con hồng yến nhưng ko biết gia cả thế nào bạn có thể giúp thông tin giup mình được ko. Cảm ơn bạn nhiều !

6. thai_moscow

Thích đã nhận:
    47
    mình ở hảiphongf nhưng mình không nuôi hồng yến mình có người quen trên Hà Nôi nuôi nhiuề hông yến đẹp lắm nếu bạn cần mình sẽ cho địa chỉhinh như giá tầm độ 1tr yên đục căng hay sao ấy mái thi độ 300 thoi

7. dungnth

dungnth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn vào đây nhé :http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=32380