Nuôi chim thả các pác vào cho ý kiến !

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi nhoccan_thamlam, 20/3/12.

1. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    tình hình là hôm nay rảnh rôi ngồi ngắm chim bay qua bay lai thich mắt quá nên nghĩ vẩn vơ không biết làm thế nào có mấy con chim nuôi không cần phải nhốt thả ra nó tự bay đi bay về nhỉ( bỗng nhớ ra trước có đọc 1 bài trong diễn đàn có người nuôi cu gáy như bồ câu) nên e đang dự tính nuôi chim sẻ và cu gáy:x pác nào có kinh nghiệm hay biết chút tin tức gì về vấn đề này xin chỉ giáo cho e e đang chuẩn bị bắt tay vào công việc vào tuần sau mau mau cho e có phương hướng e se up pic đầy đủ ak=P~=P~=P~

2. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    nếu muốn nuôi chim thả thì bạn nuôi chim con lên là tốt nhất ... do chim tưởng mình là cha me , nên mặc dù có bị chim cùng loại dụ dỗ nhưng em nó vẫn sẽ ko đi . cách 2 là nuôi chim rừng nhưng phải có thời gian rất dài để chim wen nhà rồi mới thả ( but sác xuất chim bay đi mất vẫn là 85%)==> tốt nhất nuôi chim con đi bạn ....hihi ^^

3. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em đang đóng chuồng dạng như chồng chim bồ câu pác ak e dụ kiến nuôi mấy em cu gáy mới lớn chưa được 1 năm tuổi và thử nuồi nhốt như bồ câu ngày e mở chuồng e sẽ post đầy đủ cho a e xem cảm ơn bác vì lời khuyên nếu có thêm kinh nghiệm j xin a e giúp e