nuôi chim thả

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi đức hậu, 13/12/07.

1. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    nhà em có nhiều cây và có ao cá rộng nên muốn nuôi chim thả cho vui
    các bro chỉ giúp em loài chim rừng nào có thể nuôi thả mà ko bay mất? và cách chơi chim thả? mong các bro chỉ bảo

2. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Nuôi chim sáng thả ra, còn tối thì bay vào chứ gì bác!

Bác nuôi chim gì mà chả được nhưng phải là chim non nuôi lên đấy nhé!
    Tôi đã từng thấy người ta nuôi Chào mào, chích chòe than, cu gáy, sáo sậu,... nuôi từ chim non lên và thả ra được, có điều cũng phải có tính kiên trì để tập luyện cho nó quen nhà đấy nhé!
    Cứ từ từ nuôi rồi rút ra kinh nghiệm để đi tới thành công bác nhé!

3. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đúng rồi...Cái đó huấn luyện nó từ nhỏ bạn ơi, huấn luyện nó từ khì bắt đầu tập bay cũng được...Nếu dể dàn thì bác nuôi bồ câu đi.........

4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Hậu mới chuyển nhà vào TP mà có cả vườn cây ao cá thì sướng quá nhẩy.Nuôi chim thả thì em sắm lấy vài con Cuốc hay Cò thả cho nó chạy quanh ao cũng vui mắt lắm đấy.:D

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Làm cặp sáo đi em, nuôi như gà lại nói được mới vui. Nhỡ cái đẻ được thì anh em đến xin một chú :)

6. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    em chỉ thích nuôi chim hót quanh nhà cho vui nhà cửa ai lại luôi cuốc có mà hót phân suôt à hê hê hê các bác cho hỏi chim ngũ sắc nuôi 1 đôi 1 nhốt 1 thả đuợc ko nhỉ

7. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    y kiến anh hay đấy em sẽ tuyên cặp sáo non nuôi 1 con thả 1 con hih ih i thả 2 con nó gọi nhau đi mất thì tèo

8. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    nhà em cạnh ao cá của bộ đội thôi cuốc cò nhiều vô kể hôm nào đến em chơi vác ak đến làm mấy em cuốc anh em ta ngồi nhắm thịt chim và tâm sự nhéb-(

9. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Dùng lời nói đã đủ để hỉu ra vấn đề mà.Làm gì mà em quyết liệt đến mức tự tét vào mẹt thía kia.:p bi h ôm súng hơi ra có khi còn bị các bác CA(dù chỉ là đuổi chợ) bắt rùi chứ đừng nói xài AK.Bóc lịch thì ai nuôi hộ chim ta á?:)

10. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Nếu nuôi thả mà là cu gái thì khả năng thành công không nhiều. Bạn nên nuôi chích chòe than, bù chao, kứu, chích chòe đất... nhưng phải nuôi từ con con lên.

11. linchung

linchung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác muốn nuôi thả thì không nên nuôi họa mi, cu gáy, vì hầu như mấy loại đó đều bay đi mất khi đã lớn, chỉ nên nuôi chào mào, chích chòe, khướu, nhưng cũng tùy con vẫn có con bay đi mất, em thì đã từng bắt khướu non nuôi từ khi nở được 6 ngày, nó khôn lắm và rất quấn người, ng lạ vào nhà là lao ra tấn công ngay, đã có ng bị cào rách cổ vì con khướu của em rùi, còn vấn đề nuôi đến lớn có bay đi không em cũng chưa được rõ lắm, vì chim khi lớn thì cần tìm bạn mà như thế khi nghe thấy bạn đời của nó ở ngoài thiên nhiên mà gọi thì cũng chưa bít nó có đi hay không, bác nên nghiên cứu kỹ rùi thử xem, phải thử mới biết được. Chúc bác thành công nhé