Nuôi chung 1 hồ!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sanlatui, 31/7/07.

1. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cháu nuôi chung 3 con cá với nhau.Được ngăn ra = kính trong.Thấy 3 con cứ kình nhau tới kiếng nghiêng wa 1 bên luôn.Cháu ko bít như vậy có ảnh hưởng gì tới cá ko ạ

2. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chả sao cả! đừng để kiếng ngã ra tụi nó xúm lại oánh nhau tét mang tét mỏ là được rồi

3. khoaha

khoaha Member

Thích đã nhận:
    0
    ko sao đâu, như vậy lên đầu tốt lắm đấy, chỉ cần tìm cách giữ tấm kiếng ko dịch chuyển là được.

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Theo mình thì không nên để cho chúng kè nhau tối ngày như vậy mình có thể dán decan rồi chưa 1 lổ nhỏ để hạn chế chúng cự nhau ! ở tiệm bán cá họ để như vậy vì họ chỉ nuôi chúng 1 thời gian ngắn chứ những chú cá cưng thì họ cũng lấy giấy che lại thôi bạn à !

5. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lớn đến nổi mà tông rớt vách kiếng thì nên nhốt hồ riêng đi để tránh lúc mình kô đó nó lại kình nhau rớt vách thì tiêu đó,eâm hoàn toan đồng ý với Bác LaHanVL, nhưng chỉ đối với những con nhỏ hơn 3,5 ngón tay thôi, chứ lớn quá thì lâu lâu cho n1o kình nhau thôi.

6. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Lấy giấy gián vô kiếng nhanh lên bạn không thì nó xẹp đầu đó bạn

7. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên để cho chúng thấy nhau lâu quá, như vậy chúng cứ húc vào kiếng sẽ khiến chúng sưng mỏ, nên xài ngăn nhựa (bạn chưa xài kiếng thì dán giấy vào, nhưng mình không biết dán giấy nào cho nó không thấm nước nhỉ :confused: )

8. nice_fish

nice_fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn chỉ nên ngăn những chú cá la hán nhỏ hơn 2.5 ngón bằng kiếng trong, còn những con lớn hơn bạn không nên cho chúng thấy nhau thường xuyên như vậy, chúng sẽ "mệt" lắm đó, sẽ không tốt cho chúng đâu.

9. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nuôi 1 mình,ko thấy nhau thì sẽ lên đầu tốt hơn cá kình nhau suốt ngày,cũng giống như soi gương đó,một ngày tối đa chỉ nửa tiếng,cái gì tốt nhiều quá thì sẽ có hại

10. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Mình cũng đồng ý với bé la hán đó,cá nuôi ngăn chung thì sẽ tốt nếu như có kích cỡ nhỏ nhé,to to tí thì nên lâu lâu mới nhìn thấy nhau sẽ tốt hơn,cũng gơống như chim vậy thôi,2 con cùng loại để gần nhau sẽ hư chim hết vì suốt ngày lo kình nhau ko àh

11. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy dán giấy làm sao cho ko ướt ạ?Nếu ko dán giấy thì mua vách bằng nhựa ở đâu ạ ?

12. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Cái mà bạn gọi giấy là decal đó bạn,mua cũng dễ mà,chú ý khi dán làm ước bề mặt trước rồi miết từ từ cho ko có bong bóng nhé,như vậy thẩm mỹ hơn,sau đó lấy dao bén cắt vài cái cửa sổ bé bé cho tụi nó thấy nhau:p ,còn nếu muốn mua vách ngăn bằng nhựa thì mấy cho bán cá cảnh có mà,ko thì ra Lưu Xuân Tín,giá đâu khoảng 20K/tấm đó,chúc vui vẻ