nuôi chung cá la hán và cá rồng được không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi maikynam, 13/8/05.

1. maikynam

maikynam New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác cho em hỏi tí. Em muốn nuôi chung ca la hán và cá rồng được không?Cám ơn mấy bác nhiều.

2. gamblerhn

gamblerhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Ơ hơ hơ, em không biết gì về cá nhưng mà nghe nói là cũng nuôi chung được mấy ngày. Sau đó thì không biết thế nào. :)

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    he he, nuôi cũng được đấy bác ạ nhưng với điều kiện cá LH vớ vẩn thôi, cá rồng cũng phải là cá cũng vớ vẩn thôi vì để chúng nó choảng nhau cũng không tiếc :D. Nói thế thôi, bác đừng nuôi chung với nhau nhé. LH quá to thì cá rồng nhỏ toi và nếu ngược lại cũng vậy. Nếu 2 con cũng tương đương thì chẳng con nào chịu con nào, nhất là khi đói. Trước đây tui cũng thử mấy lần rùi, kết quả là cá rồng vẫn bị tướp đuôi, cá LH thì lúc nào cũng trốn sau cái máy lọc, mầu mè thì như dở hơi :D.

4. nguoimoi

nguoimoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nuôi 2 con cá hiền thì được, chứ cá La Hán và cá Rồng là 2 loài cá dữ mà. Nếu bạn thích nuôi chung thì cứ việc mua cá liền liền để thay thế.

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Em lang thang trên nét, chộp được 1 tấm hình cá rồng nuôi với HLH, các bác thấy thế nào? Em thì không bao giờ dám liều như vậy

6. player

player Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Không fải La HÁn, là con oscar mà bạn. Sg thì gọi là tai tượng, cũng dữ như La hán có lẽ cùng họ . Newbie xin chà cả nhà hihihihihihihi.

7. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    1 con la hán hơn 1 tuổi đang được nuôi chung với 2 con cá long 3 năm tuổi , thấy hoàn toàn bình thường , ko thấy chúng nó choảng nhau gì cả , bạn có thể nuôi chung với điều kiện cá la hán phải lớn , chứ bé quá lại làm mồi cho cá long :D

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    to player : bạn nghĩ sai rùi đó cá đó là cá la hán chứ ko phải là cá tai tượng đâu . Mình ở Sài Gòn nên biết chút ích . Mà bạn ở đâu zậy

9. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    uh con cá đ1o là con la hán đó vì mình nhìn thấy nó có chữ ở tai và mỏ của nó khác cá tai tượng ,nhìn tụi nó cũng hiền lành với nhau ha hay là tụi nó giả vờ thân thiện sau khi mình đi thì bùm chát chát hự

10. kynhong001

kynhong001 Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc là tụi nó đang hưu chiến với nhau một chút ấy mà! theo mình thì rất khó có thể nuôi chung tụi nó với nhau! nếu hi hữu thì phải thường xuyên cho ăn no! kẻo không thì : họa tới ! họa tới ! ẩu đã om xòm liền!

11. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Được nè bạn:

12. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Theo em thì có thể nuôi chung chứ bác. Chỉ cần đừng để chúng đói thì sẽ có hòa bình thôi.