Nuôi chung cá rồng và cá vương miện?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vozoviethung, 6/3/07.

1. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thấy em vương miện to bằng bàn tay rất đẹp, định mua về nuôi chung với Huyết long hoặc Quá bối, các bạn cho ý kiến nhé! Nếu nuôi chung được thì nên nuôi cùng Quá Bối hay Huyết long ạ? Cảm ơn các bạn nhiều.

2. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Càng tốt vì cá rồng bạn có điều kiện dợt các bài tập thể lực và tấn công cá khác khiến cá rồng sung hơn, ăn mồi dữ hơn và mau lớn hơn.

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Tôi thấy nuôi chung Rồng và Vương Miện rất đẹp, 1 ăn tầng đáy 1 ăn tầng mặt và cá Rồng chẳng bao giờ đánh Vương Miện cả ( trừ phi con Vương Miện đó thuộc dạng đầu gấu dám bật lại cá Rồng)
    Bạn vozoviethung thấy Vương Miện có ở đâu vậy? tôi đi tìm cả tháng nay để mua mà không thấy, cho mình xin địa chỉ nhé

4. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    có một em Vương Miện ( theo haituonglong nói là to nhất Hà Nội, cả HN tìm không thấy, kiếm không ra ) hiện đang ở Thái Hà đấy bạn ạ (Tớ không rõ địa chỉ chính xác, bạn hỏi haituonglong biết chính xác địa chỉ đấy). Ngoài ra tớ còn biết có một con đầu bò đẹp và rất to ( cũng gần nhất HN luôn hehehe) ở ngõ 308 Minh Khai, giá bán đâu như trên 2 tr tí hehehe

5. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Khiếp, hai ông ban bóng cho nhau hơi bị hay đấy :D. Vương miện nó mà mổ lại hồng long thì nhớ úp mặt vào tường sám hối nhé ông vozo. Cá càng to thì mổ càng mạnh, hi hi hi hi

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Tình hình là em và vozzo vừa làm 2 em. 1 vương miện to bằng 1 bàn tay rưỡi (to chưa từng thấy) và 1 con đầu bò bằng bàn tay.. Rất đẹp mà giá hợp lý
    Mỗi tội đêm qua thấy cá nhảy đùm đụp chẳng biết con nào nhảy...
    Sáng nay thấy vưỡn ngon lành cành đào. chắc đêm qua tập thể dục

7. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3

Sozy bác Tuấn vì cái vụ hôm qua đấy, lúc đi buôn cá bọn em để phone ở nhà nên không bit có dt hehe, về đến nhà thì ngồi ngắm ká phê quá say mất không gọi lại cho bác được, hehe hôm nào mời bác qua nhà em chiêm ngưỡng nhé, Hôm nay em quyết định đầu tư thêm cái bể cho em Vương Miện này rồi đấy hehhe=))

8. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    một z chứ không phải 2 z đâu đấy nhé, chỉ có s là 2 thôi!!!

9. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Vương miện là cá gì đấy mấy anh? lại cả đầu bò nữa các anh chán nuôi cá rồng rồi hay sao mà thả toàn sát thủ vào bể thế!

10. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
  11. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Trông con vương miện này cũng không đẹp lắm thả vào làm mất đi vẻ uy nghiêm của cá rồng,không kể nó còn nhát hay bị hoảng có thể khiến cá rồng bị vạ lây đấy bác à!

12. minhgiang

minhgiang Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Em muốn thả cá chim dơi Monodactylus sebae chung với cá rồng có được không ạ. Cá rồng khoảng 35cm và cá chim dơi có chiều cao khoảng 7-9cm.

Sẳn mấy anh cho em hỏi thêm.

Ao thả lục bình, trưa nắng nhiệt độ bề mặt là 35 độ, nhiệt độ tầng nước ở đáy ao khoảng 27 độ, dùng test pH của Mỹ loại 80K 1 lọ, đo pH bề mặt nước là 7.5 nhưng đo pH tầng nước dưới đáy ao chỉ khoảng 6.4. Cho em hỏi trị số pH chênh lệch như vậy là chính xác hay do test pH phụ thuộc vào nhiệt độ nên sai số, hay do quang hợp của rể lục bình làm pH trên bề mặt tăng.

Cảm ơn các anh nhiều lắm.