nuôi chung cá super red với la hán khác?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hathaibinh, 22/9/05.

1. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa mới mua được một con super red nhưng người ban nói nuôi super red với cá la hán khác không được. em có một hồ 1m ngăn làm 3,hai ngan kia nuôi hòang kim và trân châu. em định cho con super red này vô ngăn còn lại. Anh bán cá nói super red cần độ mặn cao hơn giống khác, với lại nó ăn cá chép con sẽ bị trắng ra, chỉ ăn tép thôi. Có dúng không vậy? xin chỉ em với

2. tkn229

tkn229 Member

Thích đã nhận:
    0
    về phần độ mặn của nước thì đúng là SR,SRS,.. cần độ mặn cao hơn LH khác tố màu sắc biểu hiện bên ngoài (màu đỏ) ., nuôi chung cũng chẳng sao .ăn cá chép đâu làm trắng ca' .mình nên cho cá ăn nhiều loại thức ăn khác nhau.

3. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nói đúng super red thì cần độ mặn rất cao . Nếu nuôi chung theo mình thì cũng ko sao đâu nhưng sợ là super red ko lên đỏ nhiều thôi .:laughing:
    X-MEN BÓ TAY SAO ĐƯỢC

4. htt

htt New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn cho mình biét mình nuôi con khỉ dỏ või con rong do co bi gì ko hả cac ban xin cac ban hay chi giúp mình xin cam ỏn

5. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Về nguyên tắc thì cá la hán không thể ở chung trừ trường hợp bạn đang ép cá.Nhưng sẽ có những trường hợp ngoại lệ.

6. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cho cá LH ăn cào cào cắt cánh thì được ko?Cào cào theo sách thì giàu dinh dưỡng hơn cả thịt bò đấy.