Nuôi chung đầu lân & ngân long

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi hook, 7/10/07.

1. hook

hook Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi đầu lân và ngân long có nuôi chung được với nhau ko? Vì hồ em ngăn làm 2, bên nuôi đầu lân bên nuôi ngân long, nhưng khi nuôi mới nảy sinh vấn đề, khi bỏ cá mồi vào cho ngân long măm thì do tụi cá mồi nhỏ nên có thể luồng qua khe vách ngăn trốn qua ngăn đầu lân :(
    Bây giờ em tính bỏ vách ngăn nuôi chung luôn (chẳng còn hồ nào cho lũ đầu lân :-S ) có bác nào thử nuôi rồi thì chỉ bảo cho em với nhé :D
    À em đang nuôi 5 con đầu lân với 2 con cá chuột có ổn hem? em thấy tụi nó cũng hòa bình nhưng ko biết khi vắng mặt mình thì có ăn hiếp nhau ko nữa b-( =((

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cho mình hỏi đầu lân là con gì thế nhỉ ?
    ................

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    đầu lân có phải ba đuôi đầu lân ko,loại này nui với ngân long thì còn tùy,ngân long còn nhỏ ko sao,ngân long lớn rùi thì mấy con nay có mà vào mõm nó,mà ko,nó chỉ cắn đứt vây rùi cho con cá chết dần thui

4. hook

hook Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi, đầu lân 3 đuôi đó bác :)
    Vậy bác đã nuôi thử chưa? Hay em lấy 1 em thí nghiệm thử xem sao =((

5. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27

sau khi thả vô chung thì chỉ cần thời gian vừa đủ bạn dụi mắt là em đầu lân kia sẽ biến mất ko để lại vết tích :eek:

6. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cá ngân Long rất dữ nên chỉ nuôi hồ trống thôi,các bác chưa tìm hiểu kĩ về ngân long à.Bây giờ chỉ còn cách nuôi 1 loài thôi,còn lại thì đem cho hoặc nuôi riêng ra

7. hook

hook Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác :)
    Để em nghiên cứu xem có cách nào cản cái khe đó lại ko :( Mới nuôi mà phải chia tay tiếc wá, em nuôi thêm tụi nó cho đỡ trống hồ, tính đợi ngân long lớn lớn sẽ bỏ 3 đuôi đầu lân đi :)

8. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cho thể nuôi chung Hồng két với Ngân Long đc mà

9. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27

híc thế lại càng chít vì HK hơi mắc mà cho vô bị NL dí cắn vài bửa đi 1 em thì chịu sao thấu~X( . Một em NL dài 22cm có thể dí 1 em hồng két to bằng bàn tay chạy có cờ ^_^. Vậy nên bạn cứ tính :D ( kinh nghiệm sương máu từ bản thânb-( )

10. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    .......................................

Bọn này để chung vào là cả hai mai táng cùng 1 lượt đấy:laughing:

11. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Kinh nghiệm thả cá thế này , nếu 2 giống cá vàng và cá rồng chung thì bạn có thể tham khảo : nên cho cá rồng ăn no (...) và cho cá vàng vào tốt nhất nên cho vào buổi tối , trong 2-3 ngày đầu ko nên để cá rồng đói , dù bạn cho con vàng lớn hơn mõm con rồng nhưng nó vẫn trầy vi tróc vảy thôi ...
    Tuy nhiên có con rồng hung dữ ( ko nói klu) vẩn cấn chết hàng loạt con vàng ....

12. Romantic_boy

Romantic_boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    còn tùy thôi nếu cá rồng nuôi chung với cá vang tù lúc chúng còn bé <bé hơn nhìu so với cá vàng> thì chưa chắc nó đã thịt cá vàng đâu

13. echipvn

echipvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    haha. làm sao mà nuôi chung HK với NL được trời. hồng két chỉ nuôi đc với phát tài thoai

14. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hahaha .Nói sai còn cười người ta nữa,rõ thiệt bó tay.Hồng két nui chung với Ngân long cũng y như cá chép nui với ba đuôi đó bạn.hồng két có họ hàng với la hán,ngân long nào dám đụng.Bạn chưa thấy anh em trong này nui chung hồng két với huyết long à,chỉ có ngán thằng kim long úc thui,còn mấy con á rồng kia cứ bỏ 4-5 con hồng két vô,bảo đảm nó sống nhăn răng,chưa kể ngân long đặc biệt hiền nhất trong họ cá rồng
    Còn cá vàng nui ới ngân long vẫn được,có điều con vàng phải to,số lượng nhìu,nui ngân long chung với cá vàng phải nui từ nhỏ,mình đã từng thả cá dĩa size 4 chung với ngân long 20cm mà có sao đâu,tụi nó sống yên ổn với nhau 1 tháng,sau đó mình nhượng con ngân long cho người khác nên ko biết lớn lên có sao ko

15. ThangHuy

ThangHuy Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi 1 em TLCV,1 em NL , 4 em HK 2 em Ho Bac 3 em Hỏa tiễn, 2 em KIm SƠn,2 em cá vàng , có thấy gì đâu , khi nào buồn buồn tụi nó mới đánh nhau thôi :D , chỉ tội em NL , lúc nào cũng bị đánh tơi tả :))

16. hoachampa

hoachampa Member

Thích đã nhận:
    2
    Em đang nuôi chung cá đĩa cùng với hồng long . Sống rất hòa thuận