nuôi chung như vậy được không

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyentran, 31/8/07.

1. nguyentran

nguyentran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác cho hỏi , tôi có 2 em khoảng 1 ngón rưởi , nuôi chung 1 hồ ngăn bằng kính trong . 1 em là king kim cương 1 em hình như là kim cương xanh . con king kim cương thì chắc chắn là con trống rồi còn con kim cương xanh thì không biết sao vì con king kim cương đã nhô đầu khá cao , còn con kim cương xanh thì không thấy đầu và khi 2 con kè nhau thì con kim cương xanh luôn luôn nổi sọc đen(không biết phải con mái không) nếu là con mái thì nuôi chung như vậy có được không . vì tôi nghe nói cá còn nhỏ không nên cho kè mái không tốt cho cá phải vậy không. xin chỉ giáo

2. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo bạn nói thì hình như kcx là cá mái, bạn ngăn hồ nuôi vậy cũng được, ko sao

3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng vậy đươc 2 em 2 ngón ,nuôi chung hồ bằng nhựa trong 2 em trống hết ,nó sung lắm kình nhau tối ngày hà ,một em đầu lên rỏ lắm còn một em chưa thấy gì ,cứ từ từ xem chứ làm sao bi giờ

4. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất là ngăn kính mời lâu lâu cho kè thôi, vì con kcx của bác dưới màu con kkc rồi. Còn con kcx chưa chắc mái đâu tại nó dưới màu nên nổi sọt thôi.

5. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ngăn kinh mờ đi, đừng cho nó kè nhau hoài ko tốt
    ......................................................................