Nuôi chung supereme với King

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi suno, 26/6/08.

1. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính chào các bác.
    Em hiện nay đã nuôi 1 chú superme chung với 2 chú King trong chung 1 bể 1x0.4x0.6, tất nhiên là có ngăn bằng kính có dán giấy màu đỏ, em đã bỏ khá nhiều muối và san hô. Không hiểu sao trong thời gian nuôi chung cú sup ko lên màu, đen thui hà, sau một thời gian hết kiên nhẫn em cho nó ra riêng, bây giờ thì nó có hồng lên đôi chút. Giờ em mới tậu thêm 1 chú sup có tương lai lắm định nuôi chung bể với 2 chú King, xin hỏi các pro nuôi chung supereme với các dòng cá khác chung bể có ảnh hưởng gì đến chú supereme không, có lên màu, lên đầu không (Chú super này em mua hơi đắt nên quý lắm)

2. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    àh có thể bác nuôi chung nhiều quá nên chú sup của bác không chịu lột đó thôi nuôi sup thì bạn nên nuôi 1 mình em nó thôi với 1 cái hồ 0.8,0.4 là quá ly tưởng chúc bạn thành công

3. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn Hoàng tử 357, nhưng mình hỏi nếu nuôi chung thì sup có lột, lên đầu ko hay là vẫn đen thui, nhà mình chật nên chỉ có điểu kiện nuôi chung 3 chú trong 1 hộ 1x0.4x0.6 thôi. Mình sợ nuôi chung ko lột thì tiếc cá lắm

4. suno

suno Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao ko ai trả lời cho tui vậy nhỉ, buốn wá, thôi về nuôi chung Sup và King đại đi, hên xui tự chịu

5. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    nếu cá nhỏ dưới 3,5 ngón thì hồ bạn chia 3 ngăn tạm được,nhưng cá lớn hơn thì cá không vẩy vùng được thì cá không phát triển được. Bạn kiểm tra độ PH ( khoảng 7-7,5 ),nhiệt độ nước(28-30 o C),lượng muối trong nước (100g/100L nước).Bộ lọc nước đạt yêu cầu chưa? nhiều yếu tố làm cho cá bị đen.Mình có ý này,nếu nhà bạn chật bạn mua thêm 1 hồ 80 đặt dưới hồ 1m,nếu bạn chưa có chân hồ 1m thì mua thêm,giá khoảng 100k,nhớ mang cho thợ hàn gia cố thêm phần ngăn dưới.như vậy bạn có 2 hồ mà không tốn thêm chổ ( chỉ tốn tiền thôi..hi..hi..)