nuôi chung thanh long

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi sat ca, 17/11/07.

1. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh em cho mình hỏi mình muốn nuôi thanh long chung với nhau không bít có được không ? và có nhất thiết là phải nuôi từ nhỏ không ,ít nhất là khoảng mấy con đặng không có hiện tượng cắn lộn .cám ơn các anh em nhiều .

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nui chung đưng nhin phải nui từ nhỏ,nhưng thanh long cũng khá dữ ,nui chung phải nui nhìu ,nên kèm thêm các loài cá dữ khác thì cơ hội tụi nó đanh nhau sẽ giam,vấn đề thức ăn cũng phải cung cấp thường xuyên,nhà bác mình nui thanh long chung với ngân long ,hồng két,tai tương ..ko sao,nhưng chớ có đụng tới kim long úc ,nguy hiểm lắm

3. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn muốn nuôi chung cũng được thôi, nhưng vấn đề xước sát của cá là ko thể tránh khỏi

4. baodatdn

baodatdn Member

Thích đã nhận:
    0
  5. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao ít người trả lời cho em vậy ,cho em thêm ý kiến đi

6. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Tl thực sự không dữ như KLU , mình đồng ý cới ban nên nuôi thêm cá khác như hồng vịt hay hỏa tiễn .Kinh nghiệm sương máu khi mình nuôi chung TL với KLU em TL bị oánh te tua....

7. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tốt nhất nên nui riêng từng em một vì thanh long cũng dữ lắm, nếu nhốt chung nó xơi đuôi nhau nhìn như ...........cái bang thì còn đẹp gì nữa hehe

8. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Muốn nuôi cá Rồng chung với nhau,bạn nên nuôi từ 3 con trở lên,cùng kích cở,thả vào cùng 1 lúc để tránh tình trạng con vào trước chiếm cứ lãnh thổ và xua đuổi những con còn lại.Đồng thời trong hồ nên có 1 máy phun oxi,đặt cách mép nước4-5cm,khi xảy ra ẩu đả,bạn bật máy phun thẳng vào chiến trường sẽ giúp ích khá nhiều.
    Nhìn chung,muốn nuôi cá Rồng tập thể,bạn cần có hồ rộng,thiết kế nhiều nơi trú ẩn....(tránh dùng các vật liệu sắc,nhọn) nhưng dẩu sao sẽ không tránh khỏi chuyện trầy vi tróc vẩy.TL là loại cá Rồng tương đối hiền hòa nhất trong số họ hàng Rồng của chúng.
    Chúc chuyện cá mú của bạn ngày càng thành đạt!

9. donnam

donnam Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chú cá của mình chỉ thấy bóng dáng của mình phản chiếu qua gương là tiến tới há miệng cạp vào thành kính, mình nghĩ nếu nuôi chung chắc khó tránh khỏi trầy xước.

10. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là ko được và ko đẹp đó bạn ah vì loài cá này ham ăn lắm vá hung hăng nữa, tốt nhất là nên mỗi con 1 hồ là đẹo nhất,