nuôi chung

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi buiminhnhut, 4/8/07.

1. buiminhnhut

buiminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy huynh ơi cho em hỏi em có thể nuôi tai tượng chung với ngân long được o vậy mấy huynh ngân long dài cỡ 30cm còn cặp tai tượng thì cỡ 15 cm thanks mấy huynh nhiều

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình nghĩ không nên vì tai tượng có thể ăn hiếp ngân long.

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình thì nghĩ khác,con ngân long sẽ bụp con tai tượng,nhưng nói chung là ko nên nuôi chung sẽ xảy ra chiến tranh vì 2 em n2y đều dữ cả,tốt nhất là nui riêng

4. hoangnguu

hoangnguu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    ngân long mình thấy hiền lắm, mình nuôi chung với la hán cỡ 3 nhón tay mà tụi nó chnga83 cắn lộn, nhưng có khi LH lại ăn hiếp ngân long á

5. pinturicchio

pinturicchio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tai tượng có thể ăn hiếp ngân long đó bạn, cho dù nó nhỏ hơn

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hiện tại quán cà phê cây đa có 2 bể cá cảnh rất to, kích thước GHT không rõ lắm nhưng áng chừng khoảng dài 2m, cao mực nước khoảng 0.8m và sâu bể khoảng 0.8m. Trong đó chứa 2 em ngân long khoảng 50cm, 1 em tài phát cỡ 1.5kg, 2 em tai tượng đen và 2 em tai tượng đỏ cỡ mỗi em 1kg và 1 em Hoàng tử phi châu, vì là bể rộng, lại nhiều đá cuội trang trí, nhiều chỗ ẩn nấp nên các em không sử nhau được.
    Vậy bạn nuôi chung các con cá dữ thì nên nuôi bể rộng và có nhiều vật trang trí để cá trú ẩn.

7. hiepph

hiepph Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi tý nhé, cặp ngân long nhà mình (23cm) cứ dí nhau cắn suốt, hôm nay con A cắn con B, hôm sau B rượt A, hôm sau nữa A dí B...cho đến giờ luôn.cuối cùng con nào cũng toe vây và đuôi hết.làm sao đây hả các bác??? hay là đổi HL"lậu"(ko giấy) về nuôi_ghiền lắm nhưng ở Huế chưa có.

8. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    huyết long đa số đều từ trại cá ra nên khó mà lậu,chẳng qua ko đưa giấy cho mình thui,mà dù lậu đi nữa giá cũng cao à,đã vậy bác nhốt chung với ngân long thì nó cũng te tua thui.Cách tốt nhất là mua thêm 1 hồ nữa,mỗi con một hồ

9. notice

notice Member

Thích đã nhận:
    1
    Hiện tại, nhà em có nuôi 1 ngân long,1 kim long úc,2 tai tượng phi châu, sau đó em cho thêm vài con cá dĩa+thần tiên
    không biết là do em ăn ở hiền lành, hay là do cha mẹ của những em này ăn chay mà em chưa thấy tụi nó cắn nhau bao giờ, có lẽ em tìm được những con không có máu hung hăng.Chỉ thỉnh thoảng, vào khoảng hơn 10h tối thì em ngân long có ủn ủn em kim long vài cái rồi thôi. Trước đây, do thấy tụi nó hiền lành nên em cho vào 1 chú La Hán,cha mẹ ơi, nó làm đại bàng, sợ quá em cho La Hán ở 1 nơi luôn.
    Túm lại, em nghĩ rằng tai tượng có thể ở chung với ngân long đó bác.

10. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    chắc bạn đúng khi nói mấy em ăn chay,KLU nui chung với thần tiên,cá dĩa thì thật ...chắc KLU bị mù đó.Nói chơi thui,con KLU của bạn đúng hiền rùi,hay do nó con nhỏ,ngân long với cá dĩa vẫn sống tốt với nhau miễn miệng ngân long ko ngậm được cá dĩa,còn cái bé Lá hán thì khỏi nói rùi,100% em nào cũng đầu gấu,đánh nhau làm trùm là đương nhin.Chắc hồ bạn ấn tượng lắm nhỉ

11. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình định nuôi ttpc từ bé bằng 3 ngón tay , có thể nuôi chung với các loài khác đc ko ? :) , ví dụ như hồng tượng , hồng két chẳng hạn :)

12. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    mình ko hiểu bạn nói ttpc là con gì,bạn có thể viết rõ ra ko,đừng chê mình ko biết đọc nhé :D

13. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mình xin dịch lại ttpc là tai tượng phi châu í mà:D

14. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nui chung ng uy hi ểm lắm,lúc nào cũng ph ải cho ănđầy đủ,ăn konnócắnnh au,chết h ếtđó