Nuôi gà ở Sài Gòn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 6/6/11.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Mình ở Sài gòn, không có đất nuôi gà, chật chội. Nhưng khổ nỗi mình thích nuôi gà lắm, nên cũng ráng góm gém 1 chỗ để úp bội em nó. Con em nuôi là gà lai máu khoảng 7,8 tháng tuổi, cha lai 25%, mẹ nòi rặc Việt.
    Anh em nào có kinh nghiêm nuôi gà trong tình trạng giống em thì hãy chia sẽ kinh nghiệm cho em biết. Em nghĩ nuôi thế này không có đất chắc em nó sẽ yếu chân vì ko có bới đất cho mạnh chân.
    Xin cảm ơn tất cả anh em trước!!!!!!!!

Last edited by a moderator: 6/6/11
    linhgamy, dongkj and tuancm like this.
  2. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    máng sao treo thấp vậy bạn. thấy nhà nào có đất xin 1 ít về, kiếm thêm vài viên gạch ống làm cái bờ xung quanh bội. lúc đó bỏ đất hay cát vào cũng được.

3. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    thấy chỗ đó cũng rộng mà, đổ đất chăng lưới nuôi đi.
    ở SG mình nuôi gà kiềng và gà con thui, tầm 2 tháng là cho về quê hết, thả vườn cho thoải mái. ;)

4. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì bạn nên kiếm chỗ nào <bà con ở quê hay bạn bè> có vườn rộng để gửi hoặc mướn , cho e nó chạy nhảy ăn uống phát triển tự nhiên sẽ tốt hơn, e nó còn tơ quá nuôi tới đá thì lâu lắm và tốn công sức nữa , trong thời gian chờ đợi bạn kiếm thêm 1 e đả đến tuổi trưởng thành về thỏa niềm đam mê ,,,,,,

5. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    e này mấy tháng mà chân cẳng cao thế bạn?nếu nuôi như thế làm cái chuồn và cho cát vào làm thêm cái cậy bay xích đu cho e nó lên xuống dc rùi bạn ơi.chứ nhốt hoài tội lắm.