nuôi gà sao lên tối đá lực

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi liemtien, 5/5/12.

1. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    à em cò con gà lai
    đây là hình lúc nó 5th5
    h nó được 7th òi mới nhú cựa lông hơi khô

xổ khỏang 5,6 lần rồi em thấy nó rất xung đá hay vào bo nhanh vô gai là ăn lông xả láng ra thì canh khôn em nó nước đi nhanh nạp rát(1kg2 bi nó nạp bay lun trong khi nó có 9l5kg )
    tuy nhiên em thấy thì chưa lên hết lực của nó vì đập cânh nhiều mà chưa có tiếng
    ầm ầm như máy con gà đã chắt
    có cái là nó soi kiếng không chịu chạy vỉ hồi đó em bắt nó về một cặp lẩn mà hồi mấy tháng trước dịch nên em đưa cho anh họ con mái với con mái điều chân xanh lai (tiết đứt ruột h muốn đòi lại mà không mở miệng được ):crying: nên nhìn gương nó không chạy chỉ tới gần soi coi có đẹp trai không thôi:sick: nên bó tay vụ chạy bội
    ae cho em chế độ tập luyện cho em nó cái để em coi lên max nó đá ra sao
    h em tập bữa trưa cho nó 15p nhảy đá ngồi thôi ( tập tay ý)
    tại hồi đó em nuôi chỉ thả rong ít khi chú ý nó vẩn lên h mấy thằng khốn nạn trộm gà ghê quá hết dám thả (lần trước bị chôm hết cặp gà lai 75%:devil: làm bực mình muốn chết )

Last edited: 5/5/12
    tuan ga thích bài này.
  2. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    sửa lại link hình giúp bác
    ae nào biết giúp cho bác ấy đi :)

Last edited: 7/5/12
    tuan ga and thichdongvat like this.
  3. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    mua thuốc kích thích là nhanh nhất, hehehehe.....................

4. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    gá tre mua Breco supper Ometol 600 cho nó làm khoản 10 ngày , trước khi đá lụi cho 1 mũi Breco Easy Win nó đá như trâu mà ko biết biết xài cựa ko thôi =))

anxuanloc thích bài này.
  5. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    hihi thuốc kích thích đá xong trận về sau có cần uống hay chích tiếp ko các bác,lỡ em nó ghiền như xike lúc đó chắc em bán nhà quá ^^!Hic em cũng đang ngâm cứu vấn đề này đây,gà người ta nuôi buông ra đá ầm ầm,sao gà em vài chân là há hóc miệng.....các sư huynh bật mí chút kinh nghiệm cho đàn em với ^^

Last edited: 10/5/12
  6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    gà bạn thiếu quần, cũng giống như mình ko tập chạy bộ thường xuyên thì mới đề pa đc 50m là thở ko nổi rồi. gà nuôi phải chạy lồng, phơi nắng, chạy lồng thì có lồng tròn, lồng dọc, phơi nắng xong phải vỗ hen, có chuồng bay, chế độ dinh dưỡng phải bổ sung mồi sống, rau cỏ, 1 vài loại vitamin như B1 giúp dễ tiêu hóa thức ăn dạng tinh bột, B12 bổ máu ......... còn việc xài thuốc kích thích cho gà chẳng wa ko có điều kiện rộng rãi cho gà chứ thuốc kích thích nào cũng có hại ko như quảng cáo đâu. 1 chai có triệu mấy chích đc cả trăm liều nếu ko có tác dụng phụ thì chích thuốc cho rồi, bỏ công ra nuôi chi cho mệt vậy, với lại thuốc kích thích nó dễ làm con gà mất bon do bị căng thẳng thần kinh.

phungbatu, Speed Boy and fixalot like this.
  7. taisaovayha?

Thích đã nhận:
    1,302

nếu muốn gà đá tốt ko chỉ xài thuốc mà phải do chế độ nuôi củA chủ gà nữa sau đây là cách nuôi của mình , có gì sai xót AE chỉ giáo thêm , trong thời gian nuôi đá , mình cho ăn lúa đãi sạch lép , đem phơi khô , sáng 5h30 dậy đem gà lại chổ đám cỏ phơi sương , cho gà ăn ít thịt bò rau muống , giá , cà chua , lương , tốt nhất là thịt cóc , để tránh gà bị mập phải phơi nắng , nhốt chuồng rộng cho gà chạy nhảy thoải mái , sáng tắm nước trà nóng , lấy khăn lau mình cho gà , lau mặt gà trưa lau bằng nước lạnh , chiều thì mình ko tắm vì thấy tắm là con gà lạnh , run nên sợ nó bệnh , xong đem phơi nắng khoản 9h30 rồi bỏ vào chuồng rộng , cứ để lúa cho gà ăn thỏa thích chứ ko cho ăn cử nuôi đến khi nào bỏ lúa mà con gà ko ăn chỉ đứng túc mái là ok , tối ngủ khoản giữa khuya mình cho uống khoản 5cc nước nửa , sáng ra con gà ị phân xanh mà có nước nước là ok , nuôi đến khi con gà vô tay mát, dẻ gà , chứ ko được nóng quá sẽ bị hóc khi đá , đến khi đó đem đá dù có thuốc hay ko con gà cũng đá đúng bản lỉnh của nó , còn thuốc chỉ là hỗ trợ trong lúc đá thôi , nếu xài thuốc đá xong mà còn sống :D mình về nuôi cũng như bt , trị tang xong cho ăn nhiều rau xanh , thấy con gà xài thuốc xong nó nóng lắm , gà ko ăn rau thì mình nhét cho nó ăn thôi .ít kinh nghiệm tự nghĩ ra , có gì sai sót anh em chỉ dạy thêm . hi

Last edited: 10/5/12
    Speed Boy and killert113 like this.
  8. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    a trí nói đúng nè , lạm dụng thuốc quá con gà kô dở chân lên nổi chỉ biết đứng cho người ta đá thôi , dễ bị phản kèo lắm . e đã bị dính mấy con vì chích thuốc nên bây h kô dám xài thuốc nữa :D

9. liemtien

Thích đã nhận:
    99
    con gà này con hơi ốm nhưng rất sung anh ỉa phân khô vớt lên dc lun con này hơi khó lên chắc nhưng em đang cố cũng hơi hơi rồi công nhận con này là con ưa tú nhất trong mấy con gà em nuôi hồi đó tới h lun vao đi bo vô gai chơi lông toàn thân ra thì canh lì nữa gặp cái xóm khốn nạn gà = trang ko dám xố đưa con 1kg2 mới chịu nhưng nói chung chấp chạng nó cũng chơi tốt lắm nhưng lổ cái nó cao nên đi luồn hơi khó nên chọn mấy con = trạng xổ là ngon nhất
    mà con này cũng ngộ lắm mấy anh em đâu cắt lông đâu mà thịt nó đỏ chót a` như gà đòn vậy nên lì đã man
    hôm nay em mới cho nó vào bội chuẩn bị tập luyện

10. taisaovayha?

Thích đã nhận:
    1,302
    xổ gà thì trên lệch 100-200g ko thành vấn đề , miễn con gà mình đá tốt là dc thôi , lâu lâu nên xổ cho nó co giản gân cốt , rồi nuôi lên thôi

11. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Em ở sg tư nhiện bây giờ lại thích nuôi gà cựa hix....ko có thời gian và không gian được như mấy anh kiểu này nuôi tới già luôn con gà cũng ko có pin như gà các anh quá...thồi thì theo đam mê tới đâu hay tới đó vậy,cũng vì cái vụ há hóc thở mà em thua con gà hình avata buồn muốn chết....win 2 cái đầu vô 3,4 chân là gà kia sặc chạy,tới em thứ 3 nhớ đời luôn...2 chân đầu là em kia sụm bàn tỳ rồi mà nhẹ chân thứ 3 đâm nó 1 cây vô đầu ngoáy ngoáy sao trọng tài kêu bạn em bắt gà ra là nhìn thấy gà em hả miệng thở như heo mà gà nó vẫn tình weo hix....buông gà 2 con nhảy sao ko biết gà em liệt luôn nằm 1 chổ cho con kia đá 1 hồi rồi kêu ác ác...thằng bạn nói liệt chân rồi ko nuôi được nữa đâu nên cho nó về ăn thịt luôn,nuôi nó từ nhỏ nên thương quá em ko an thịt nó được,buồn cả tháng trời giờ mới nguôi ngoai,bắt thêm 2 còn về nuôi nữa...mà sao người ta cũng nuôi gà trên sân thượng mà gà khoẻ dữ vậy mấy anh?em cũng có đổ cát trong chuồng mừ

12. liemtien

Thích đã nhận:
    99
    => lí do em không chơi cựa câm nhiều lắm đá xổ = không bán cho ng ta đá gà
    gà nuôi trên sân thượng thì lên bình thường chứ anh cách em nuôi nè nêu anh đi học giống em thì làm vậy hen
    sáng 6h thả gà 15p (nếu sân thượng thì bao lại thả để nó không làm phi công trẻ) sau đó nhốt lại cho ăn xong đi học
    trưa 11h thì tắm mát cho gà sau đó cột lên dây hay cây phơi đồ 15p( cái này hay lắm ý giúp gà lên chân giữ thăng bằng và tập bình tỉnh cho gà )gió đong đưa nó phải giữ thăng bằng để không té
    sau đó thả gà 15p rồi nhốt chuồng cho ăn tý mồi thịt bò xà lách v..v.v..
    2h chiều tập tay cho gà cách tập của em nè a` phải có miến đẹm lót salon nhé ép nó ngồi 10c rồi kéo cánh 10 nó bay lên giản gân cái rồi tập dàn nạp ôm nó phan lên như nó đang đá nạp ý sau đó tập xoay sở đầu ng ( nhất gà né canh phải tập cái này nhiều vào) rồi cách chạy chường ra v..v..khi mất thế ( nói chung rối lắm) tập cở 15p
    thả gà 15p rồi nhốt vaò cái này tập xen kẽ với chạy bội nhá
    khoảng 4h đem xổ tuần là 2 lần nạp cho vào gai tý đem ra là vừa mà nên xổ với nhiều con nó mới học hỏi dc nhiều kíll ^^!
    rồi tối nhốt chuồng nên chọn chuồng cao có cây đứng gà nằm cây lên lực nhanh ^^
    hoặc nằm đệm cái này chắc ăn khỏi sợ gió
    tối tùy h sắp ngủ 8h hoặc 10h cho uống nước khuya (cái này em ít khi sài vì không hiểu nó giúp cai ji nữa)
    một số kinh nghiệm của em ae cho thêm ý kiến