Nuôi hắc kim

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi rồng xanh 2707, 27/5/06.

1. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em định nuôi 1 bầy hắc kim với 1 bầy hồng kim anh nào có kinh nghiệm về 2 giống này thì giúp em với ,em định cho tụi nó vô hồ 7 tấc chỉ có rong lông gà và lục bình như thế có được không,và tụi nó sinh sản như thế nào?:confused: :confused: :confused: :confused:

2. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tụi này sinh sản vô địch luôn. Cho dù sống ở môi trường hồ kính hay hồ thủy sinh đều đẻ được. Không chừng bạn nuôi hai bầy đó chung thì sau 1 tháng hồ của bạn đầy cá con đó nha. Tụi màu đen có thể lai với cả tụi màu cam nữa à. Chúc bạn có một hồ toàn cá hồng hắc hay 'lai' kim. :)
    Àh tụi này ăn trùn chỉ hay thức ăn hột đều được cả, tụi nó còn ăn cả rong rêu nữa. Tụi nó ăn tạp như heo í. Hihi.

3. rồng xanh 2707

Thích đã nhận:
    3
    Mấy con cá lai thì nó ra sao nhỉ anh aquarium?Anh có hình không post lên cho em xem với.

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    đây là giống cá ăn tạp nên chúng có thể nuôi chung với nhau như :uyên ương , trân châu hắc kim ......mà đây cũng chỉ là nhửng đạy diện thôi [ví dụ như loài trân châu thì có trân châu trắng , vàng , ....] còn con lai thì là sự kết hợp màu of lứa cha mẹ thôi . Hiện giờ nhà em đang sở hữu được 14 con trân châu lai 3 màu vàng ,trắng ,đen [9 con mái , 5 con trống]

5. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hahaha bác Rong xanh 2707 thích chơi cá hồng kim và hắc kim wa ha.nuôi chúng dễ mà lại ko sợ bị chết nữa chứ nếu có điều kiện thì bác nên nuôi với diện tích rộng vì khả năng sinh đẻ của chúng rất nhanh, nếu bác nuôi cá lớn có thể chỉ trong vòng 3 tháng bác có thể cho chúng vào thêm 1 hồ nữa rùi vì lúc ấy hồ bác cũng đã chậc và cũng như bác aquarium nói thì chúng ăn tạp và dẻ nhiều lắm đấy khi nào bác ko nuôi nổi có thể tặng anh em trên diễn đàn mà và nhà mình nuôi nó đẻ wa chời luôn:laughing: nhưng mà cũng cho hết sạch luôn.Chúc bác nuôi thành công và nó cũng khá là dễ nuôi mà:applause: .Thân

6. rồng xanh 2707

Thích đã nhận:
    3
    Ở nhà em đang nuôi 3 con rồng , 1 kim hoa và king bột nhưng em mê nhất là hắc và hồng kim ,mà em củng chẵng biết tại sao em mê tụi nó.

7. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ban lay kong minh co nhieu lam ban lay thi minh cho vai con giong ve nuoi choi

8. rồng xanh 2707

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn haidang vậy haidang ở đâu cho mình địa chỉ đi hay số đt củng được.